10/100Base-TX to 100Base-FX Industrial Media Converter with Wide Operating Temperature IFT-802T / IFT-802TS15 / IFT-805AT

(Chưa bao gồm VAT)

Mua ngay Đặt hàng nhanh

Với khả năng vận chuyển trên toàn quốc và giao hàng trong ngày tại HCM, chúng tôi cam kết đem đến sự thuận tiện và tin cậy cho bạn. Đặc biệt, chúng tôi cung cấp dịch vụ giao hàng đến các nước lân cận như Cam, Lào và nhiều quốc gia khác. Hãy đặt hàng ngay hôm nay để trải nghiệm sự chuyên nghiệp và nhanh chóng từ dịch vụ của chúng tôi!

Mở rộng khoảng cách với hiệu năng cao và truyền thông mạng đảm bảo

Thiết bị chuyển đổi truyền thông trong môi trường công nghiệp dòng sản phẩm IFT-80xT chuẩn 10/100Base-TX, 100Base-FX của Planet giúp mở rộng khoảng cách truyền thông với hiệu năng ổn định qua cáp quang, có thể mở rộng khoảng cách lên tới 2Km bằng IFT-802T, khoảng cách 15Km bằng IFT-805AT (Với Module SFP khác nhau). Dòng sản phẩm IFT-80xT được thiết kế có lớp vỏ bọc với độ bền cao, có thể hoạt động trong điều kiện môi trường khắc nghiệt. Thiết bị chuyển đổi truyền thông trong môi trường công nghiệp cung cấp khả năng miễn nhiễm với sự nhiễu điện và điện thế cao có ở trên sàn của nhà máy hoặc các tủ điều khiển truyền thông. Hoạt động dưới môi trường nhiệt độ từ -40 tới 75 độ C cho phép dòng sản phẩm IFT-80xT có thể được đặt ở hầu hết những nơi có điều kiện môi trường khắc nghiệt.

Thiết bị chuyển đổi truyền thông với hiệu năng cao

Dòng sản phẩm IFT-80xT của Planet chuẩn 10/100Base-TX tới 100Base-FX là thiết bị chuyển đổi dữ liệu có hiệu quả giữa mạng 10/100Base-TX và 100Base-FX. Dòng sản phẩm IFT-80xT cung cấp khả năng tương thích với tất cả thiết bị chuyển đổi tốc độ 10/100Mbps trên cổng RJ-45 và cổng quang với hiệu năng cao.

Dễ dàng cài đặt và sử dụng để mở rộng mạng

Dòng sản phẩm IFT-80xT được đóng trong vỏ bọc kim loại IP-30 để cho phép lắp đặt trên các đường ray DIN hoặc trên các bảng điều khiển để tận dụng không gian cho thiết bị. Thiết bị cung cấp khả năng tích hợp nguồn điện có thể hoạt động với nhiều loại nguồn điện trên thế giới. Thiết bị cung cấp khả năng sử dụng nguồn đảo cực với 12V DC tới 48V DC cung cấp năng lượng cho các ứng dụng đòi hỏi nguồn kép hoặc dự phòng.

Mô hình ứng dụng

Ứng dụng trong truyền thông mạng

Thiết bị chuyển đổi truyền thông trong môi trường công nghiệp của Planet, dòng sản phẩm IFT-80xT đảm bảo hiệu năng cao và hoạt động liên tục trong môi trường công nghiệp như trong các tủ điều khiển truyền dữ liệu, các sàn nhà máy hoặc trong môi trường nhiệt độ cao hay thấp. Trong môi trường mạng công nghiệp, mỗi thiết bị mạng được yêu cầu hoạt động liên tục trong tình trạng nguy hiểm. Nếu thiết bị không kết nối vào mạng, sẽ làm ảnh hưởng tới toàn bộ hệ thống mạng công nghiệp và gây ra những tổn hại về tài chính. Với việc sử dụng thiết bị chuyển đổi truyền thông IFT-80xT có thê đáp ứng được tất cả các yêu cầu của các ứng dụng công nghiệp, khách hàng có thể hài lòng về độ tin cậy, khả năng phục hồi nhanh chóng và hoạt động mạng an toàn.

download 7

Mạng cáp quang cho ISP, doanh nghiệp và hộ gia đình

Truyền dữ liệu với hiệu năng ổn định và dễ dàng cài đặt, dòng sản phẩm IFT-80xT có thể tích hợp trong giải pháp mạng của ISP như FTTH (Fiber to the Home), FTTC (Fiber to the Curb) for ISPs, or FTTB (Fiber to the Building) cho môi trường mạng là văn phòng nhỏ trong các doanh nghiệp.

Đặc tính kỹ thuật

Giao diện

1 cổng 10/100Base-T RJ-45 với tính năng Auto-Negotiation và tự động nhận cáp

1 cổng giao diện 100Base-FX SC, cung cấp khoảng cách kết nối lên tới 2Km với IFT-802T

1 cổng giao diện 100Base-FX SC, cung cấp khoảng cách kết nối lên tới 15Km với IFT-802S15

1 khe cắm Mini-GBIC, cung cấp nhiều lựa chọn Module SFP với IFT-805AT

Phù hợp với môi trường công nghiệp

Hỗ trợ nguồn 12V tới 48V DC hoạt động với chức năng đảo cực

Nhiệt độ hoạt động từ -40 độ C tới 70 độ C

Vỏ bọc kim loại IP-30

Có hỗ trợ cảnh báo khi cổng bị hỏng hóc

Hỗ trợ 6KV DC bảo vệ ESD Ethernet

Hỗ trợ 6KV DC bảo vệ EFT cho nguồn cắm trực tiếp

Chống va đập và chống rung

Thiết kế phần cứng lắp đặt vào đường ray DIN và trên tường

Tính năng Lớp 2

Tương thích với chuẩn Fast Ethernet IEEE 802.3, IEEE 802.3u

Tính năng tự động nhận cáp và Auto-Negotiation với chế độ Half-Duplex / Full-Duplex với cổng RJ-45 chuẩn 10/100Base-TX

Kiến trúc chuyển mạch Store-and-Forward

Tính năng Store-and-Forward với khả năng lọc tốc độ dây và chuyển tiếp tốc độ

Ngăn chặn các gói tin bị mất với tính năng back pressure (Half-Duplex) và điều khiể gói dữ liệu với IEEE 802.3x PAUSE ở chế độ Full-Duplex

Hỗ trợ xử lý kích thước gói tin lên tới 1522bytes

Giao thức CSMA/CD

Tự động học địa chỉ

Thông số kỹ thuật

Model IFT-802T / IFT-802TS15 / IFT-805AT
Hardware Specification
10/100Base-TX Port 1 RJ-45 Auto-MDI/MDI-X port
100Base-FX Port IFT-802T:1 SC Interface

IFT-802TS15:1 SC Interface

IFT-805AT:1 SFP Slot

 

Fiber Port Type IFT-802T:SC / Multi-mode

IFT-802TS15:SC / Single-mode

IFT-805AT:Vary on module

 

 

Cable Distance IFT-802T:2km

IFT-802TS15:15km

IFT-805AT:Vary on module

 

 

Optical Frequency IFT-802T:1310nm

IFT-802TS15:1310nm

IFT-805AT:Vary on module

 

 

Launch Power (dBm) Max

IFT-802T:-14

IFT-802TS15:0

Min

IFT-802T:-20

IFT-802TS15:-20

Vary on module

IFT-805AT

 

 

 

 

Receive Sensitivity (dBm) IFT-802T:-32

IFT-802TS15:-32

IFT-805AT:Vary on module

 

 

Maximum Input Power (dBm) IFT-802T:-14

IFT-802TS15:0

IFT-805AT:Vary on module

 

 

Dimension (W x D x H) 135 x 85 x 32 mm
Weight 430g
Installation DIN rail kit and wall mount ear
Maximum Frame Size 1522bytes packet size
Flow Control Back pressure for half duplex, IEEE 802.3x Pause Frame for full duplex

 

Enclosure IP-30 Slim Type Metal Case
LED Indicator System:

•Power 1 (Green)

•Power 2 (Green)

•Fault (Green)

1x copper port:

•10/100 (Green)

•LNK/ACT (Green)

1 x 100FX port:

•100 (Green)

•LNK/ACT (Green)

 

 

 

 

 

 

Power Input 12 to 48V DC Redundant power with polarity reverse protection function

 

Power Consumption 3 Watts/ 10BTU (maximum)
Protection ESD (Ethernet): 6KV DC

Surge (Power): 6KV DC

 

Speed Twisted-pair:

•10/20Mbps for Half / Full-Duplex

•100/200Mbps for Half / Full Duplex

Fiber-optic:

•200Mbps for Full-Duplex

 

 

 

 

Network cables 10/100Base-TX:

•2-Pair UTP Cat. 3, 4, 5 (100meters, max.)

•EIA/TIA-568 100-ohm STP (100meters, max.)

100Base-FX:

•IFT-802T: Multi-mode optic fiber 62.5/125μm / 50/125μm (2km)

•IFT-802TS15: Single-mode optic fiber 9/125μm (15km)

•IFT-805AT: SFP Slot (Depends on SFP module)

 

 

 

 

 

Standards Conformance
Emissions FCC Class A, CE Class A
Standards Compliance IEEE 802.3 10Base-T

IEEE 802.3u 100Base-TX / 100Base-FX

IEEE 802.3x Flow Control and Back pressure

 

 

Stability Testing IEC60068-2-32 (Free fall)

IEC60068-2-27 (Shock)

IEC60068-2-6 (Vibration)

 

 

Environment
Operating Temperature -40~75 Degree C
Operating Humidity 5~90% non-condensing
Storage Temperature -40~85 Degree C
Storage Humidity 5~90% non-condensing

Thông tin đặt hàng

IFT-802T 10/100Base-TX to 100Base-FX Industrial Media Converter – 2km

(-40~75 Degree C)

 

IFT-802TS15 10/100Base-TX to 100Base-FX Industrial Media Converter -15km

(-40~75 Degree C)

 

IFT-805AT 10/100Base-TX to 100Base-FX (SFP) Industrial Media Converter

(-40~75 Degree C)

Sản phẩm liên quan

MFB-FX SFP-Port 100Base-FX Module;LC, Multi-Mode (1310nm) – 2km

(0~50℃)

 

MFB-F20 SFP-Port 100Base-FX Module;LC, Single Mode (1310nm) – 20km

(0~50℃)

 

MFB-F40 SFP-Port 100Base-FX Module;LC, Single Mode (1310nm) – 40km

(0~50℃)

 

MFB-F60 SFP-Port 100Base-FX Module;LC, Single Mode (1310nm) – 60km

(0~50℃)

 

MFB-FA20 SFP-Port 100Base-BX Module;WDM / Bidi LC, Single Mode (TX:1310nm, RX:1550nm) -20km (0~50℃)

 

MFB-FB20 SFP-Port 100Base-BX Module;WDM / Bidi LC, Single Mode (TX:1550nm, RX:1310nm) -20km (0~50℃)

 

MFB-TFX SFP-Port 100Base-FX Module;LC, Multi-Mode (1310nm) – 2km

(-40~75℃)

 

MFB-TF20 SFP-Port 100Base-FX Module;LC, Single Mode (1310nm) – 20km

(-40~75℃)

Đánh giá 10/100Base-TX to 100Base-FX Industrial Media Converter with Wide Operating Temperature IFT-802T / IFT-802TS15 / IFT-805AT
0.0 Đánh giá trung bình
5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá 10/100Base-TX to 100Base-FX Industrial Media Converter with Wide Operating Temperature IFT-802T / IFT-802TS15 / IFT-805AT

Chưa có đánh giá nào.

Hỏi đáp

Không có bình luận nào

0914453166