Cáp quang 4FO (OM2-OM3-OM4)

Hiển thị tất cả 3 kết quả

-5 %
Original price was: 11,000 ₫.Current price is: 10,500 ₫.
-6 %
Original price was: 7,200 ₫.Current price is: 6,800 ₫.
-91 %
Original price was: 195,000 ₫.Current price is: 18,500 ₫.

Cáp quang Multimode 4FO là một loại cáp quang đa sợi, với 4 sợi quang. Cáp quang Multimode 4FO có khả năng truyền dẫn tín hiệu quang trong khoảng cách ngắn, thông thường từ vài trăm mét đến vài km và được sử dụng để kết nối các thiết bị mạng, như switch, router, server, và các thiết bị mạng quan trọng khác trong mạng LAN. Để hiểu rõ hơn về dây cáp quang này, hãy cùng TCNET tìm hiểu qua bài viết dưới đây.

Giới thiệu Cáp quang Multimode 4FO

gioi-thieu-cap-quang-multimode-4fo

Cáp quang Multimode 4FO với 4 sợi, 4 core và 4 lõi, được thiết kế đặc biệt với ống kim loại bảo vệ sợi cáp bên trong, giúp tăng khả năng chịu tải và lực đè nén, đảm bảo sợi cáp không bị gãy hay cong quá mức. Được sử dụng cả trong nhà lẫn ngoài trời, cáp này có thể được luồn, treo, hoặc chôn trực tiếp và có đường kính lõi lớn hơn cáp singlemode, với kích thước 50/125um. Mặc dù cáp quang multimode này giới hạn về khoảng cách truyền tín hiệu chỉ khoảng 550 mét, nó vẫn đảm bảo tốc độ truyền tín hiệu cực kỳ cao, lên đến 1-10Gbps.

Cáp quang Multimode 4FO bao gồm các loại cáp quang như: 

  • Cáp Quang Multimode OM2
  • Cáp Quang Multimode OM3
  • Cáp Quang Multimode OM4

Đặc điểm kỹ thuật của Cáp quang Multimode 4FO: Thông Số và Tính Năng Nổi Bật

dac-diem-ky-thuat-cua-cap-quang-multimode-4fo

Cấu trúc của Cáp quang Multimode 4FO

Dây cáp quang Multimode 4FO, bao gồm 4 sợi, 4 core và 4 lõi, được cấu tạo từ nhiều lớp với vỏ ngoài làm từ HDPE và phụ gia đặc biệt, tăng cường độ cứng cáp và khả năng chống cháy, đồng thời khó bị cắt đứt bởi dao kéo hoặc kìm. 

Cấu tạo của cáp quang Multimode 4FO bao gồm:

  • Cladding là lớp vỏ bọc bên ngoài cáp quang có công dụng phản xạ ánh sáng trở lại lõi.
  • Buffer coating là lớp vỏ sơ cấp được làm bằng nhựa mềm có công dụng bảo vệ sợi quang không bị ẩm ướt, không bị hỏng.
  • Core là lõi sợi quang được làm bằng Silica, có công dụng là trung tâm phản chiếu của sợi quang nơi ánh sáng đi.
  • Jacket là những sợi quang được đặt trong bó gọi là cáp quang.
Thành phần Mô tả
Tổng số sợi quang 4 sợi
Số sợi quang trong một ống lỏng (MAX) 4 sợi
Ống lỏng Làm bằng chất liệu PBT (Polybutylene Terephthalate). Các sợi quang được thả lỏng trong ống lỏng.
Chất độn trong ống lỏng Thixotropic Jelly. Là chất chống ẩm, chống thâm nhập nước, hơi nước. Đảm bảo sợi quang làm việc ổn định trong môi trường nóng ẩm. Dầu chống ẩm không gây độc hại, không gây ảnh hưởng đến các thành phần khác trong lớp cáp, không đông cứng ở nhiệt độ thấp, không cản trở sự di chuyển của sợi.
Lớp sợi gia cường Sợi kevlar gia cường, là sợi có cường độ chịu lực siêu cao đảm bảo cho cáp chịu đựng được lực căng lớn.
Dây treo Gồm 1 sợi thép đường kính 1,0 mm±0,1 mm hoặc 7 sợi thép đường kính 0,33 mm±0,02 mm được bện vào nhau.
Lớp vỏ bảo vệ Vật liệu Nhựa HDPE màu đen. Có khả năng chống chịu được tia cực tím
Độ dày (TB) 2,0 mm±0,5 mm

Thông số kỹ thuật của Cáp quang Multimode 4FO

Thông tin kỹ thuật Mô tả chi tiết
Tên sản phẩm Cáp quang Multimode 4FO
Chất liệu Có lớp bọc giáp kim loại chống gặm nhấm, kèm 2 sợi thép chịu lực, vỏ bọc PVC/PE/HDPE màu đen
Thành phần  RoSH (khó cháy)
Bước sóng 850nm ~ 1300nm
Tiết diện 7.0 – 8.0mm
Tốc độ 10 Gbs (Up to 40 Gbs)
Lực kéo lớn nhất khi lắp đặt 2700N
Lực kéo lớn nhất khi làm việc 1300N
Lực nén lớn nhất khi lắp đặt 2000N/100mm
Nhiệt độ làm việc -40 độ C đến + 70 độ C
Môi trường sử dụng Trong nhà/Ngoài trời – Treo/ Luồn cống/ Máng cáp

Tính năng nổi bật của Cáp quang Multimode 4FO

Cáp quang Multimode 4FO tự hào với các đặc tính ưu việt, mang lại hiệu suất cao trong truyền dẫn dữ liệu và ổn định cho hệ thống truyền thông. 

  • Cáp quang Multimode 4FO có tính linh hoạt cao trong việc lắp đặt, cho phép được treo, chôn, hoặc luồn mà không cần thay thế, và có lớp bọc giáp kim loại chắc chắn, thích hợp sử dụng ở mọi môi trường. 
  • Công nghệ ống đệm lỏng bảo vệ sợi quang khỏi ảnh hưởng cơ học và nhiệt độ, với hợp chất đặc biệt đảm bảo sợi không bị gãy trong quá trình thi công. 
  • Không có mối hàn nào trong cấu trúc, giúp hạn chế tối đa suy hao tín hiệu. 
  • Công nghệ Drycore chống thấm nước và độ ẩm, kết hợp với vật liệu khô giúp cáp nhẹ và dễ dàng trong việc lắp đặt. 
  • Cáp quang Multimode 4FO cũng được tăng cường với PSP chống ẩm và có dây thép gia cường, đem lại độ bền kéo cao. 
  • Vỏ PE bảo vệ cáp khỏi tác động của tia UV, đồng thời cấu trúc nhỏ gọn và trọng lượng nhẹ tạo điều kiện thuận lợi cho việc lắp đặt. 
  • Thành phần phụ gia trong vỏ cáp giúp nó gần như không thể cháy ở nhiệt độ dưới 70ºC, đồng thời sản sinh ít khói, hỗ trợ một môi trường an toàn hơn.

Có thể bạn quan tâm: Tính năng nổi bật của cáp quang 4fo om3

Hướng dẫn sử dụng Cáp quang Multimode 4FO: Cách Lắp Đặt và Vận Hành

huong-dan-su-dung-cap-quang-multimode-4fo

Để lắp đặt cáp quang Multimode 4FO, cần tuân thủ một quy trình chi tiết để đảm bảo rằng cáp quang Multimode 4FO được cài đặt đúng cách và hoạt động hiệu quả.

Chuẩn bị trước khi lắp đặt cáp quang Multimode 4FO

  • Kiểm tra loại cáp quang Multimode 4FO bạn có để chắc chắn rằng nó phù hợp với yêu cầu hệ thống của bạn.
  • Chuẩn bị các công cụ cần thiết như dao cắt cáp, máy hàn quang, keo dán và bộ dụng cụ làm sạch.
  • Đảm bảo rằng tất cả các thiết bị và vật tư cần thiết đều sẵn sàng và dễ dàng tiếp cận.

Thiết lập đường truyền của cáp quang Multimode 4FO

  • Định tuyến cáp quang từ điểm đầu đến điểm cuối, tránh bất kỳ vật cản nào có thể gây hại hoặc gây áp lực lên cáp.
  • Sử dụng ống bảo vệ và các phụ kiện giữ cáp để đảm bảo cáp không bị kẹp, uốn cong quá mức, hoặc chịu tác động cơ học.

Kết nối cáp quang Multimode 4FO

  • Cắt cáp quang với chiều dài cần thiết và chú ý để đầu cáp được cắt một cách chính xác và sạch sẽ.
  • Sử dụng máy hàn quang để kết nối cáp với các đầu kết nối hoặc tới hộp phối quang, tuân theo các quy tắc kỹ thuật cần thiết để đảm bảo kết nối chất lượng.

Kiểm tra sau khi lắp đặt cáp quang Multimode 4FO

  • Sử dụng thiết bị đo kiểm quang để kiểm tra các đặc tính quang học của cáp sau khi lắp đặt, bao gồm độ suy giảm và độ phản xạ.
  • Kiểm tra xem có bất kỳ lỗi nào xảy ra trong quá trình kết nối hoặc do hư hỏng vật lý trên cáp.

Hoàn thiện và bảo dưỡng cáp quang Multimode 4FO

  • Sau khi kiểm tra và đảm bảo cáp hoạt động đúng, hãy sắp xếp lại và bảo vệ cáp để đảm bảo không bị tác động trong quá trình sử dụng.
  • Dự trữ các biện pháp bảo dưỡng định kỳ để kiểm tra và duy trì hiệu suất của cáp quang.

Lợi ích và Ứng dụng của Cáp quang Multimode 4FO: Cải Thiện Hiệu Quả Hệ Thống Mạng Quang

loi-ich-va-ung-dung-cua-cap-quang-multimode-4fo

Cáp quang Multimode 4FO dùng để làm gì? Cáp quang Multimode 4FO được thiết kế đa năng, phù hợp cho việc treo trên cột, lắp đặt trong nhà hoặc ngoài trời. Chúng được ứng dụng rộng rãi trong mạng LAN, mạng thuê riêng, hệ thống truyền thông nội bộ và các hệ thống thông tin đường trường. Ngoài ra, cáp cũng được thiết kế để có thể lắp đặt cùng với đường dây điện trên các tháp truyền tải, hỗ trợ cho việc vượt qua các khoảng cách lớn và phục vụ cho nhiều ứng dụng khác nhau, bao gồm:

  • Mạng LAN quang mở rộng
  • Truyền dẫn dữ liệu thông tin liên lạc với tốc độ cao
  • Truyền tải video, hình ảnh và âm thanh trên phạm vi rộng
  • Hệ thống giám sát camera trong đô thị
  • Kết nối tương thích với các thiết bị cùng chuẩn đường truyền Multimode như: bộ chuyển đổi quang điện, hộp phối quang ODF, dây nhảy quang multimode.
  • Truyền thông nông thôn, đường trung kế cục bộ, CATV và hệ thống mạng máy tính
  • Mạng nội bộ
  • Truyền thông viễn thông
  • Giám sát và an ninh
  • Giao thông thông minh

Báo giá Cáp quang Multimode 4FO chính hãng, uy tín

Có nhiều khách hàng thắc mắc về báo giá cáp quang 4FO Multimode hay Cáp quang 4fo multimode giá bao nhiêu? Hãy cùng TCNET tham khảo các sản phẩm dưới đây.

SẢN PHẨM GIÁ
Cáp Quang 4FO OM3 KB/China – Giải Pháp Kết Nối Mạng Hiệu Quả và Đáng Tin Cậy 10,500đ
Cáp quang luồn ống 4 sợi, Multimode OM2, có lớp kẽm Hiệu KB/China 6,800đ
Cáp quang luồn ống 4 sợi, Multimode OM4, có lớp kẽm Hiệu KB/China 18,500đ

Bảo trì và Bảo hành Cáp quang Multimode 4FO: Đảm Bảo Độ Bền và Hiệu Suất Lâu Dài 

Tất cả các sản phẩm của CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ MẠNG THÀNH CÔNG phân phối đều được bảo hành theo đúng quy định của nhà sản xuất.

Các chi phí sửa chữa sau khi hết thời gian bảo hành luôn được CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ MẠNG THÀNH CÔNG hỗ trợ với mức thấp nhất hoặc miễn phí.

ĐIỀU KIỆN BẢO HÀNH MIỄN PHÍ

  • Sản phẩm còn trong thời gian bảo hành.
  • Sản phẩm bị hư hỏng do lỗi của nhà sản xuất.
  • Số Serial và tem niêm phong trên sản phẩm phải còn nguyên vẹn, không chấp vá, không bị rách, cạo sửa hoặc bị dán đè lên bằng một tem khác bất kỳ.
  • Số Serial trên sản phẩm và phiếu bảo hành phải trùng khớp nhau.
  • Xuất trình phiếu bảo hành và hóa đơn của sản phẩm ngay khi yêu cầu bảo hành.

ĐIỀU KIỆN KHÔNG ĐƯỢC BẢO HÀNH MIỄN PHÍ

  • Sản phẩm hết thời gian bảo hành.
  • Số Serial hoặc tem bảo hành trên sản phẩm không còn nguyên vẹn.
  • Phiếu bảo hành không hợp lệ: Không ghi đầy đủ thông tin, tẩy xóa hoặc sửa đổi các thông tin trên phiếu.
  • Sản phẩm bị hư hỏng do thiên tai, tai nạn như: Hỏa hoạn, sét đánh, gió bão, lũ lụt, sử dụng không đúng như hướng dẫn, nguồn điện không thích hợp, nứt vỡ do vận chuyển hay va đập, ố bẩn, rỉ sét, ăn mòn do bảo quản kém, chất lỏng đổ vào, côn trùng xâm nhập, bụi bẩn…
  • Sản phẩm có dấu hiệu sửa chữa, tháo lắp.

Trên đây là tất cả những thông tin chi tiết về Cáp quang Multimode 4FO. Hy vọng qua bài viết bạn có thể hiểu rõ hơn về loại hộp phối quang này. Nếu bạn có nhu cầu mua hoặc có thắc mắc gì về sản phẩm Cáp quang Multimode 4FO của TCNET thì hãy liên hệ ngay để được tư vấn nhé.

0914453166