Dây Nhảy Quang OM3

Hiển thị tất cả 10 kết quả

-7 %
-8 %
-9 %
-7 %
-8 %
60,000 
-8 %
-8 %
-9 %
-8 %

Dây nhảy quang OM3 là loại dây nhảy quang ít bị suy giảm khi bị uốn cong hoặc xoắn so với cáp quang truyền thống, mang lại hiệu quả cao cho việc lắp đặt và bảo trì hệ thống quang. Dây nhảy quang OM3 có chiều dài 3m, 5m, 10m, 15m, 20m, 25m, 30m, … có đường kính dây là 2.0mm và 3.0mm, hoạt động ở bước sóng 850nm, tốc độ truyền tải đạt 10Gb. Vậy bạn đã thực sự hiểu rõ về dây nhảy quang OM3 chưa? Hãy cùng TCNET tìm hiểu qua bài viết dưới đây để hiểu hơn về dây nhảy quang OM3 nhé!

Tổng quan về dây nhảy quang OM3

Dây nhảy quang OM3 có độ dài đa dạng, bao gồm các tùy chọn từ 3m, 5m, 10m, 15m, 20m, 25m, đến 30m để phù hợp với yêu cầu của khách hàng. Sản phẩm tuân theo các tiêu chuẩn chất lượng hàng đầu như JSC, IEC, Bellcore và Telcordia GR-326, cùng với khả năng chống cháy UL94V-O.

Dây nhảy quang multimode này có chức năng kết nối hiệu quả giữa các phần tử trong hệ thống mạng quang, bao gồm việc nối kết giữa các ODF quang, tủ phối quang và các thiết bị truyền dẫn quang khác nhau. Điều này giúp cung cấp sự linh hoạt và tiện lợi cho người sử dụng hệ thống mạng quang, đồng thời đảm bảo sự ổn định và đáng tin cậy trong kết nối mạng.

Các loại dây nhảy quang OM3

  • Dây nhảy quang LC LC OM3
  • Dây nhảy quang OM3 LC SC
  • Dây nhảy quang OM3 SC SC
  • Dây nhảy quang OM3 ST ST
  • Dây nhảy quang OM3 FC FC
  • Dây nhảy quang OM3 FC ST
  • Dây nhảy quang OM3 LC FC
  • Dây nhảy quang OM3 LC ST
  • Dây nhảy quang OM3 SC FC
  • Dây nhảy quang OM3 SC ST

Tìm hiểu thêm về: dây nhảy quang lc

Cấu trúc của dây nhảy quang OM3

  • Ferrule (Ống nối): Ferrule là một thành phần trụ rỗng được sản xuất từ sứ, kim loại hoặc nhựa chất lượng cao. Chức năng chính của nó là giữ chặt và bảo vệ sợi quang.
  • Connector Body (Thân đầu nối): Thân đầu nối được làm từ vật liệu nhựa hoặc kim loại. Nó chứa ống nối và cố định lớp Jacket bên ngoài, đóng vai trò quan trọng trong việc chịu lực và bảo vệ đầu nối quang.
  • Coupling Mechanism (Khớp nối): Khớp nối là một phần của thân đầu nối, có nhiệm vụ giữ đầu nối chặt khi thực hiện kết nối. Điều này đảm bảo tính ổn định của kết nối quang.
  • Đầu nối (Connector): Hiện nay, đầu nối quang đã phát triển với nhiều thành phần kết hợp. Một số loại đầu nối phổ biến bao gồm SC/PC, ST/UPC, FC/APC và nhiều kiểu khác. Hai trong số những đầu nối phổ biến nhất là SC và ST hoặc FC, với điểm tiếp xúc là PC, UPC hoặc APC. Bên trong đầu nối, ferrule có vai trò quan trọng trong việc bảo vệ và duy trì sự thẳng hàng của sợi cáp quang.

Thông số kỹ thuật dây nhảy quang OM3

Thuộc tính sản phẩm Mô tả chi tiết
Tốc độ truyền tải 10Gb
Bước sóng hoạt động 850nm
Độ suy hao ≤ 0.2 db
Đường kính sợi quang 50 µm or 62 µm
Kiểu sợi Sợi đơn mode hoặc sợi đa mode 
Đường kính dây  2.0mm và 3.0mm
Kích thước 3m,5m,10m,15m,20m,25m,30m, … Tùy theo yêu cầu của khách hàng
Độ uốn cong R ≥ 3cm
Vỏ PVC (OFNR-rated)
Kiểu sợi quang 50/125µm
Tuân theo các chuẩn JSC, IEC, Bellcore, Telcordia GR-326

Ứng dụng của dây nhảy quang OM3

Dây nhảy OM3 50/125 là một loại cáp quang được thiết kế để đáp ứng nhu cầu về tốc độ truyền tải dữ liệu cao trong các hệ thống mạng. Những tính năng nổi bật và đặc điểm kỹ thuật của dây nhảy OM3 giúp nó trở thành lựa chọn lý tưởng trong môi trường mạng LAN (Local Area Network) hiện đại, nơi mà việc truyền tải dữ liệu với tốc độ cao và hiệu suất ổn định là yêu cầu không thể thiếu.

Ngoài việc được sử dụng rộng rãi trong các hệ thống mạng LAN, dây nhảy quang OM3 còn phổ biến trong nhiều ứng dụng thực tế khác. Một trong số đó là trong mạng truyền dẫn camera giám sát, nơi mà khả năng truyền tải dữ liệu video với tốc độ cao và chất lượng ổn định là rất quan trọng. Dây nhảy OM3 cũng được sử dụng trong các hệ thống truyền hình cáp trung tâm, mang lại khả năng truyền tải tín hiệu truyền hình với độ tin cậy cao.

Bên cạnh đó, trong môi trường mạng truy cập FTTx (Fiber to the x) và FTTH (Fiber to the Home), dây nhảy OM3 50/125 cũng đóng vai trò quan trọng. Trong các ứng dụng này, dây nhảy quang OM3 giúp kết nối các thiết bị như Switches, cung cấp một giải pháp hiệu quả cho việc truyền tải dữ liệu tốc độ cao từ trung tâm dữ liệu tới người dùng cuối. Nhờ vậy, dây nhảy OM3 50/125 trở thành một phần không thể thiếu trong việc xây dựng và duy trì các hệ thống mạng hiện đại và hiệu suất cao.

Bảng giá của dây nhảy quang OM3

STT Tên hàng hoá Đơn giá mua lẻ Đơn giá sỉ
1 Cáp quang Multimode 4FO GYXTW-OM3-4A1a 10,500đ Liên hệ
2 Cáp quang Multimode 8FO GYXTW-OM3-8A1a 17,000đ Liên hệ
3 Cáp quang Multimode 12FO GYXTW-OM3-4A1a 22,000đ Liên hệ
4 Cáp quang Multimode 24FO GYXTW-OM3-24A1a 42,000đ Liên hệ

Tìm hiểu thêm về: giá dây nhảy quang

Lý do tại sao bạn nên mua ở TCNET

TCNET cung cấp  dây nhảy quang OM3 chính hãng với sự cam kết về chất lượng tới khách hàng. Chúng tôi không chỉ đảm bảo chất lượng của sản phẩm mà còn cung cấp các tư vấn và gợi ý về độ dài và loại sợi phù hợp với mục đích sử dụng của bạn. Chúng tôi cam kết mang đến giá tốt nhất trên thị trường cho bạn khi mua dây nhảy quang từ chúng tôi. Với uy tín tích lũy trong nhiều năm hoạt động, TCNET đặt ra chế độ bảo hành thiết bị lâu dài để đảm bảo sự hài lòng của khách hàng.

Trên đây là thông tin về dây nhảy quang OM3 do TCNET đang cung cấp trên thị trường. Hy vọng qua toàn bộ kiến thức trên bạn sẽ hiểu rõ hơn về dây nhảy quang OM3. Nếu bạn đang quan tâm hay có thắc mắc về sản phẩm thì hãy liên hệ ngay cho chúng tôi để được tư vấn và hỗ trợ sớm nhất nhé!

Bạn có thể tìm hiểu thêm về:

0914453166