Dây nhảy quang FC LC, Singlemode 9/125 Duplex hiệu TCNET

Dây nhảy quang Fiber PatchCord sản xuất thương hiệu TCNET

Hàng chính hãng bảo hành 12 tháng

Tem bảo hành tại công ty chính thức của TCNET

Giao hàng trong ngày nội thành Thành Phố Hồ Chí Minh.

50,000 

(Chưa bao gồm VAT)

còn 5000 hàng

Mua ngay Đặt hàng nhanh

Với khả năng vận chuyển trên toàn quốc và giao hàng trong ngày tại HCM, chúng tôi cam kết đem đến sự thuận tiện và tin cậy cho bạn. Đặc biệt, chúng tôi cung cấp dịch vụ giao hàng đến các nước lân cận như Cam, Lào và nhiều quốc gia khác. Hãy đặt hàng ngay hôm nay để trải nghiệm sự chuyên nghiệp và nhanh chóng từ dịch vụ của chúng tôi!

Dây nhảy quang FC LC ( tên tiếng Anh gọi là Fiber Optic Patch Cord) là đoạn cáp quang có đường kính từ có khoảng cách từ 3m, 5m, 10m, 15m, 20m, 30m, đã được máy bấm sẵn hai đầu connector. Cấu tạo của dây nhảy quang FC LC khá đơn giản nhưng thuận tiện, dễ dàng sử dụng, cấu tạo nhiều lớp chắc chắn để có thể chịu được sự tác động nhẹ của lực kéo trong quá trình lắp đặt. Tuy nhiên bạn đã thực sự hiểu rõ về dây nhảy quang FC LC chưa? Cùng tìm hiểu với Thiết bị mạng – Mạng Thành Công qua bài viết dưới đây nhé.

Giới thiệu dây nhảy quang FC LC

Dây nhảy quang FC LC, một linh kiện không thể thiếu trong hệ thống mạng quang học hiện đại, được thiết kế chuyên biệt để cung cấp kết nối và truyền tải tín hiệu quang học với tốc độ cao và ổn định. Sản phẩm này tối ưu hóa kết nối trong môi trường đòi hỏi hiệu suất cao như trung tâm dữ liệu, mạng viễn thông, và các ứng dụng mạng quan trọng khác, từ kết nối máy chủ, thiết bị lưu trữ, đến switch mạng.

Với đầu nối FC (Ferrule Connector) mang thiết kế dạng tròn đặc trưng và khả năng kết nối chặt chẽ thông qua cơ chế vặn, dây nhảy quang FC LC đảm bảo sự thẳng hàng chính xác và ổn định của sợi quang. Trong khi đó, đầu nối LC (Lucent Connector) nổi bật với kích thước nhỏ gọn và thiết kế mắt quang hình chữ nhật, thích hợp cho không gian hạn chế và cần kết nối nhanh chóng, đặc biệt trong môi trường mạng LAN và mạng quang học tốc độ cao.

Kết hợp hai loại đầu nối này, dây nhảy quang FC LC mang lại sự linh hoạt trong việc thiết lập và mở rộng mạng quang học, tạo sự tương thích và mềm dẻo cho nhiều loại thiết bị và môi trường mạng. Thiết kế này đồng thời đảm bảo truyền tải tín hiệu quang học với tốc độ cao, độ suy hao thấp, và ổn định, làm cho dây nhảy quang FC LC trở thành giải pháp lý tưởng cho các nhu cầu kết nối mạng quang học hiện đại, cung cấp hiệu suất cao và độ tin cậy tối ưu.

Bên cạnh dây FC LC, còn có loại dây nhảy quang single mode lc lcdây nhảy quang multimode lc lc.

giới thiệu dây nhảy quang fc lc
giới thiệu dây nhảy quang fc lc

Đặc điểm của dây nhảy quang FC LC

Dây nhảy quang  FC LC được cấu tạo từ hai đầu nối quang là FC và LC, được kết nối với sợi quang hoặc các sợi quang trong cáp quang. Dưới đây là cấu tạo chi tiết của dây nhảy quang FC LC:

  • Đầu nối FC:
    • Đầu nối FC là một loại đầu nối quang dạng nút đinh, thường được làm từ kim loại như đồng và được mạ chất chống ăn mòn.
    • Nút đinh trong đầu nối FC giúp tạo ra sự chính xác và độ ổn định trong việc định vị sợi quang khi cắm vào đầu nối.
    • Để kết nối, đầu nối FC được thực hiện bằng cách đẩy vào đầu cắm mắt quang, sau đó được thực hiện vòng vặn để gắn chặt.
  • Đầu nối LC:
    • Đầu nối LC là loại đầu nối quang nhỏ gọn, thường được làm bằng nhựa hoặc kim loại nhẹ.
    • Nó có mắt quang hình chữ “U” hoặc hình chữ “RJ45”, tương tự như đầu cắm Ethernet RJ45, giúp dễ dàng cắm và rút ra.
    • Để kết nối, đầu nối LC được đơn giản là đẩy vào đầu cắm mắt quang, không cần thao tác vặn.
  • Sợi quang:
    • Sợi quang bên trong dây nhảy quang FC LC có thể là đơn sợi (single-mode) hoặc đa sợi (multi-mode), tùy thuộc vào ứng dụng.
    • Sợi quang là thành phần chính truyền tải tín hiệu quang học từ đầu nối này sang đầu nối khác.
    • Nó thường có lõi bằng thủy tinh hoặc nhựa quang, được bao bọc bởi lớp vỏ bảo vệ để đảm bảo sự an toàn và độ bền.
  • Vỏ bảo vệ:
    • Dây nhảy quang FC LC thường được bọc bởi vỏ bảo vệ, có thể là vỏ nhựa PVC, LSZH (Low Smoke Zero Halogen) hoặc OFNP (Optical Fiber Nonconductive Plenum).
    • Vỏ bảo vệ này giúp bảo vệ sợi quang khỏi bụi bẩn, nước và tác động vật lý.
  • Màu sắc và đánh dấu:
    • Dây nhảy quang thường có màu sắc khác nhau tại hai đầu để phân biệt giữa các loại cáp và hỗ trợ việc quản lý.

Ngoài dây nhảy quang FC LC, các bạn có thể tìm hiểu thêm về:

Có một số loại dây nhảy quang FC LC dựa trên các yếu tố khác nhau như loại sợi quang, loại cáp, và ứng dụng cụ thể. Dưới đây là một số loại phổ biến của dây nhảy quang FC LC:

  1. Dây Nhảy Quang Singlemode FC-LC:
    • Được sử dụng trong các ứng dụng cần truyền dẫn tín hiệu quang ở khoảng cách dài.
    • Singlemode cho phép truyền tải tín hiệu quang với tốc độ cao và ít suy hao tín hiệu hơn so với multimode.
    • Thường được ứng dụng trong mạng viễn thông, truyền dữ liệu tốc độ cao, và liên kết mạng đường dài.
  2. Dây Nhảy Quang Multi-Mode FC-LC:
    • Phù hợp cho các ứng dụng khoảng cách ngắn như trong môi trường văn phòng, tòa nhà, hoặc khuôn viên.
    • Multi-mode thường có chi phí thấp hơn và được ưu tiên trong các ứng dụng không yêu cầu truyền dẫn tín hiệu ở khoảng cách xa.
  3. Cáp Loại LSZH (Low Smoke Zero Halogen) FC-LC Jumper:
    • LSZH là loại vật liệu vỏ bọc cáp thân thiện với môi trường, giảm thiểu khói và không chứa halogen khi cháy.
    • Thích hợp cho việc lắp đặt trong các môi trường nội bộ như văn phòng hoặc tòa nhà nơi yêu cầu an toàn chống cháy cao.
  4. Cáp Loại OFNP (Optical Fiber Nonconductive Plenum) FC-LC Jumper:
    • OFNP được thiết kế để không dẫn điện và an toàn chống cháy, phù hợp cho việc lắp đặt trong không gian thông hơi và plenum.
    • Cung cấp độ an toàn cao trong trường hợp có hỏa hoạn, giảm thiểu rủi ro cho cơ sở hạ tầng và thiết bị.
  5. Dây Nhảy Quang Đôi (Duplex) FC-LC Jumper:
    • Dây nhảy quang đôi (duplex) có hai sợi quang, cho phép truyền và nhận tín hiệu cùng một lúc.
    • Được sử dụng trong các ứng dụng cần truyền dẫn dữ liệu hai chiều, như kết nối mạng và truyền thông dữ liệu.

Mỗi loại dây nhảy quang FC-LC này có những đặc điểm và ứng dụng riêng biệt, đáp ứng nhu cầu đa dạng của các hệ thống mạng quang học từ cơ bản đến phức tạp.

Ngoài dây nhảy quang FC LC, các bạn có thể tìm hiểu thêm về:

 

thông tin chi tiết sản phẩm dây nhảy quang fc lc Thông tin chi tiết sản phẩm dây nhảy quang FC LC

Thông số kỹ thuật dây nhảy quang FC LC

Đầu nối sợi FC/UPC sang LC/UPC Chế độ sợi SMF 9 / 125μm
Loại sợi Đơn Vỏ sợi 2.0mm, LSZH
Mất chèn ≤0,3dB Bước sóng 1310/1550nm
Đường kính ốp 125 ± 1 Màu vỏ Màu vàng
Lớp sợi G.657.A1 (Tương thích với G.652.D) Bán kính uốn cong tối thiểu 10 mm
Nhiệt độ hoạt động -40 ~ 70 ° C Tuân thủ RoHS, ISO 9001

Ứng dụng của dây nhảy quang FC LC

Dây nhảy quang FC LC được sử dụng rộng rãi trong nhiều ứng dụng thực tế khác nhau liên quan đến truyền thông, mạng, và công nghệ. Dưới đây là một số ứng dụng cụ thể của dây nhảy quang FC LC:

  • Trung tâm dữ liệu (Data Centers): Dây nhảy quang FC LC được sử dụng để kết nối các máy chủ, thiết bị lưu trữ, switch, và router trong trung tâm dữ liệu. 
  • Mạng viễn thông: Trong mạng viễn thông, dây nhảy quang FC LC được sử dụng để kết nối các trạm thu phát sóng, thiết bị giao tiếp và các phần khác của mạng viễn thông. 
  • Công nghệ y tế: Dây nhảy quang FC LC có thể được sử dụng trong các thiết bị hình ảnh y khoa như máy chụp X-quang và máy siêu âm để truyền tải hình ảnh và dữ liệu y tế.
  • Mạng cơ sở hạ tầng: Dây nhảy quang FC LC cũng được sử dụng trong việc xây dựng hạ tầng mạng, kết nối các phòng máy chủ, phòng điều khiển và các điểm trung tâm của hệ thống.
  • Cơ sở sản xuất và công nghiệp: Trong môi trường công nghiệp, dây nhảy quang FC LC có thể được sử dụng để kết nối các thiết bị trong các quá trình kiểm tra, đo lường, kiểm soát và tự động hóa.
  • Hệ thống truyền thông và giải trí: Dây nhảy quang FC LC cũng có thể được sử dụng trong các hệ thống truyền thông và giải trí như hệ thống truyền hình cáp và internet cáp quang, đảm bảo truyền tải dữ liệu và tín hiệu đa phương tiện chất lượng cao.
  • Kết nối mạng trong văn phòng: Dây nhảy quang FC LC có thể được sử dụng để kết nối các máy tính và thiết bị mạng trong môi trường văn phòng, đảm bảo hiệu suất mạng ổn định và nhanh chóng.

Lý do tại sao bạn nên mua ở TCNET

TCNET cung cấp dây nhảy quang FC LC chính hãng với sự cam kết về chất lượng tới khách hàng. Chúng tôi không chỉ đảm bảo chất lượng của sản phẩm mà còn cung cấp các tư vấn và gợi ý về độ dài và loại sợi phù hợp với mục đích sử dụng của bạn. Chúng tôi cam kết mang đến giá tốt nhất trên thị trường cho bạn khi mua dây nhảy quang từ chúng tôi. Với uy tín tích luỹ trong nhiều năm hoạt động, TCNET đặt ra chế độ bảo hành thiết bị lâu dài để đảm bảo sự hài lòng của khách hàng.

lý do tại sao bạn nên mua ở tcnet
lý do tại sao bạn nên mua ở tcnet

Trên đây là thông tin về dây nhảy quang FC LC do TCNET đang cung cấp trên thị trường. Hy vọng qua toàn bộ kiến thức trên bạn sẽ hiểu rõ hơn về dây nhảy quang Multimode FC LC. Nếu bạn đang quan tâm hay có thắc mắc về sản phẩm thì hãy liên hệ ngay cho chúng tôi để được tư vấn và hỗ trợ sớm nhất nhé!

Ngoài dây nhảy quang FC LC, các bạn có thể tìm hiểu thêm về:

2 đánh giá cho Dây nhảy quang FC LC, Singlemode 9/125 Duplex hiệu TCNET
5.0 Đánh giá trung bình
5 100% | 2 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá Dây nhảy quang FC LC, Singlemode 9/125 Duplex hiệu TCNET
  1. Nguyễn Thị Kim Đã mua tại mangthanhcong.vn

    Rất hài lòng với mua hàng ở đây. Sản phẩm chất lượng, giao hàng nhanh, người bán tư vấn rất nhiệt tình.

  2. Nguyễn Văn Hùng Đã mua tại mangthanhcong.vn

    Sản phẩm đúng như mô tả, chất lượng tốt. Giao hàng nhanh chóng, người bán nhiệt tình.

Hỏi đáp

Không có bình luận nào

0914453166