IFB-244 Series – Switch chuyển mạch quang công nghiệp 2-Channe

(Chưa bao gồm VAT)

Mua ngay Đặt hàng nhanh

Với khả năng vận chuyển trên toàn quốc và giao hàng trong ngày tại HCM, chúng tôi cam kết đem đến sự thuận tiện và tin cậy cho bạn. Đặc biệt, chúng tôi cung cấp dịch vụ giao hàng đến các nước lân cận như Cam, Lào và nhiều quốc gia khác. Hãy đặt hàng ngay hôm nay để trải nghiệm sự chuyên nghiệp và nhanh chóng từ dịch vụ của chúng tôi!

Để bảo vệ mạng cáp quang quan trọng khỏi sự cố hệ thống điện, IFB-244 Series là một giải pháp phục hồi tự động cực nhanh để duy trì kết nối mạng cáp quang trong khi mất điện.

IFB-244 Series là một switch chuyển mạch sợi quang công nghiệp với 4 đầu nối LC hoặc SC duplex có kết nối quang 2 kênh duplex hoặc 4 kênh simplex với chức năng optical bypass. Các cổng quang hỗ trợ các kết nối cáp quang 100Gbps / 40Gbps / 10Gbps / 1Gbps / 100Mbps. Nó tự động chuyển mạch lưu lượng mạng quang để ngăn ngừa sự cố mất kết nối trong khi mất điện. Nó cũng cho phép thay đổi hoặc gỡ bỏ mạng cục bộ mà không bị downtime.

download 28

Cơ chế Optical Fiber Bypass

IFB-244 Series áp dụng công nghệ fiber-to-fiber để độ suy hao cực thấp và thời gian chuyển mạch cực nhanh. Hai trong số các cổng quang được sử dụng để kết nối với 2 switch quang ở xa và 2 cổng quang còn lại được sử dụng để kết nối với switch quang cục bộ. IFB-244 Series và Switch Ethernet quang cục bộ được cấp nguồn từ cùng một nguồn điện.

Khi bật nguồn hệ thống, IFB-244 Series hoạt động ở chế độ Norman mode và forward các gói tin Ethernet giữa hai switch quang từ xa và switch quang cục bộ.

Khi xảy ra sự cố mất điện hệ thống, IFB-244 hoạt động ở chế độ Bypass mode, nó sẽ forward trực tiếp gói Ethernet giữa hai switch từ xa và bỏ qua switch quang cục bộ.

Khi nguồn điện hệ thống được phục hồi cho IFB-244 và switch quang cục bộ, lưu lượng mạng sẽ được kết nối lại giữa hai switch quang từ xa và switch quang cục bộ.

Chế độ hoạt động Nguồn điện Đường đi của lưu lượng quang
Normal Mode Power on IFB-244 chuyển tiếp packets giữa 2 remote network switches và local switch
Bypass Mode Power loss IFB 244 chuyển tiếp trực tiếp packets giữa 2 remote network switches và bỏ qua local switch

download 74

Thiết kế phù hợp với môi trường công nghiệp

IFB-244 Series sở hữu nguồn tích hợp với dải điện áp rộng (9 đến 48V DC hoặc 24V AC) phục vụ nhiều loại thiết bị yêu cầu 2 nguồn điện đầu vào hoặc dự phòng. Có thể hoạt động trong phạm vi nhiệt độ rộng từ -40 đến 75 độ C, IFB-244 có thể đặt trong hầu hết mọi môi trường công nghiệp.

Thiết kế để kiểm soát tĩnh điện mạnh mẽ

IFB-244 được thiết kế để chống Ethernet ESD với khoảng điện áp khi phóng tính điện trực tiếp là ± 6KV DC và phóng tĩnh điện không khí là ± 8KV DC. Nó cũng hỗ trợ khả năng chống sét ± 6KV để cải thiện độ ổn định của sản phẩm và bảo vệ người dùng mạng lưới khỏi sự ảnh hưởng của ESD, đảm bảo dòng điện hoạt động không bị dao động.

Cài đặt linh hoạt và dễ dàng trong không gian hạn chế

IFB-244 được thiết kế đặc biệt để lắp đặt trong không gian hẹp. Nó có thể được lắp đặt bằng cách gắn tường cố định hoặc đường ray DIN, do đó việc sử dụng thiết bị linh hoạt và dễ dàng hơn ở bất kỳ không gian nào.

download 76

Thiết kế 2 nguồn đầu vào giúp hệ thống mạng có tính khả dụng cao

IFB-244 hỗ trợ 2 nguồn điện đầu vào với dải điện áp rộng được tích hợp vào mạng tự động hóa của khách hàng để tăng cường độ tin cậy và thời gian hoạt động của hệ thống. Trong ví dụ, khi nguồn 1 không hoạt động, chức năng chuyển đổi dự phòng phần cứng sẽ tự động được kích hoạt để tiếp tục cấp nguồn cho IFB-244 thông qua nguồn 2 mà không làm gián đoạn hoạt động.

Mô hình ứng dụng

Switch quang công nghiệp IFB-244 Series được sử dụng trong các mạng quang quan trọng, nơi mà không khắc phục được các lỗi liên kết quang, như trong trạm biến áp, trạm xe lửa và xe buýt, hệ thống camera IP giám sát, giám sát đường sắt, hệ thống thông tin liên lạc và nhà máy tự động hóa.

Đặc tính kỹ thuật

Cổng vật lý

Kết nối quang 2-channel duplex hoặc 4-channel simplex với chức năng optical bypass

Hỗ trợ các kết nối quang 100Gbps/40Gbps/10Gbps/1Gbps và 100Mbps

Hỗ trợ single mode hoặc multimode

Hỗ trợ đầu nối LC/SC

Optical Fiber Bypass

Thời gian bỏ qua chuyển mạch (bypass switch) <8ms

Độ phản xạ của tín hiệu thấp

Thông lượng không bị ảnh hưởng và không thêm độ trễ

Tăng độ tin cậy trên các kết nối mạng quan trọng

Thiết kế và lắp đặt công nghiệp

Vỏ kim loại chuẩn IP30

Đầu vào nguồn dự phòng 9 ~ 48V DC hoặc 24V AC

Thiết kế DIN-rail và treo tường

Nguồn 48V ~ 56V chống phân cực ngược

Terminal block có thể thay đổi

Cảnh báo mất điện

Hỗ trợ chống Ethernet ESD 6000 VDC

Nhiệt độ hoạt động -40 đến 75 độ C

Chống sốc, rơi tự do, chống rung phù hợp môi trường công nghiệp

Tiêu thụ điện năng thấp với 0,54W

Thông số kỹ thuật

Hardware Specifications
Optic Interfaces IFB-244-SLC: 4 x Duplex LC

IFB-244-SSC: 4 x Duplex SC

IFB-244-MLC: 4 x Duplex LC

IFB-244-MSC: 4 x Duplex SC

Optic Mode IFB-244-SLC/SSC: Single Mode

IFB-244-MLC/MSC: Multimode

Optic Wavelength IFB-244-SLC/SSC: 1310nm & 1550nm

IFB-244-MLC/MSC: 850nm & 1300nm

Operating Wavelength IFB-244-SLC/SSC: 1260~1620nm

IFB-244-MLC/MSC: 850nm±40 / 1300nm±40

Bypass Return Loss IFB-244-SLC/SSC: >50dB

IFB-244-MLC/MSC: >35dB

Bypass Insertion Loss Typical: 1.0dB

Max: 1.5dB

Bypass Switching Time < 8ms
Speed 100Gbps/40Gbps/10Gbps/1Gbps/100Mbps
ESD Protection Air 8kV, Contact 6kV
Enclosure IP30 metal case
Installation DIN-rail kit and wall-mount kit
Connector Removable 6-pin terminal block for power input

Pin 1/2 for Power 1, Pin 3/4 for fault alarm, Pin 5/6 for Power 2

Alarm One relay output for power failure.

Alarm relay current carry ability:1A@24V DC

LED Indicator System:

Power 1 (Green), Power 2 (Green), Fault (Red)

Normal operation (Green)

Dimensions (W x D x H) 32 x 87 x 135 mm
Weight IFB-244-SLC: 390g

IFB-244-SSC: 485g

IFB-244-MLC: 390g

IFB-244-MSC: 485g

Power Requirements Dual 9-48V DC with reverse polarity protection

24V AC

Power Consumption 0.54 watts/1.84BTU
Cabling IFB-244-SLC/SSC: 9/125µm

IFB-244-MLC/MSC: 50/125µm

Standards Conformance
Regulatory Compliance FCC Part 15 Class A

CE

Stability Testing IEC60068-2-32 (free fall)

IEC60068-2-27 (shock)

IEC60068-2-6 (vibration)

Environment
Operating Temperature -40~75 degrees C
Storage Temperature -40~85 degrees C
Humidity 5~95% (non-condensing)

Thông tin đặt hàng

IFB-244-SLC Industrial 2-Channel Optical Fiber Bypass Switch – single mode LC connector
IFB-244-SSC Industrial 2-Channel Optical Fiber Bypass Switch – single mode SC connector
IFB-244-MLC Industrial 2-Channel Optical Fiber Bypass Switch – multimode LC connector
IFB-244-MSC Industrial 2-Channel Optical Fiber Bypass Switch – multimode SC connector
1 đánh giá cho IFB-244 Series – Switch chuyển mạch quang công nghiệp 2-Channe
5.0 Đánh giá trung bình
5 100% | 1 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá IFB-244 Series – Switch chuyển mạch quang công nghiệp 2-Channe
  1. Phạm Hải Long Đã mua tại mangthanhcong.vn

    Sản phẩm đúng như mô tả của shop, đóng gói chắc chắn, thời gian vận chuyển nhanh

Hỏi đáp

Không có bình luận nào

0914453166