8 Port VDSL2 + 2 Port Gigabit TP/ SFP Combo Managed Switch VC-820M

(Chưa bao gồm VAT)

Mua ngay Đặt hàng nhanh

Với khả năng vận chuyển trên toàn quốc và giao hàng trong ngày tại HCM, chúng tôi cam kết đem đến sự thuận tiện và tin cậy cho bạn. Đặc biệt, chúng tôi cung cấp dịch vụ giao hàng đến các nước lân cận như Cam, Lào và nhiều quốc gia khác. Hãy đặt hàng ngay hôm nay để trải nghiệm sự chuyên nghiệp và nhanh chóng từ dịch vụ của chúng tôi!

Cho hiệu suất cao với tốc độ VDSL2 trên đường dây điện thoại sẵn có

Thiết bị VC-820M của hãng Planet là thiết bị chuyển mạch quản lý 8 cổng VDSL2 cho môi trường văn phòng, trụ sở chính và 2 cổng gigabit giao diện combo TP/SFP. VC-820M đáp ứng hoàn hảo cho những ứng dụng mạng của hệ thống mạng viễn thông, hệ thống mạng của các nhà cung cấp dịch vụ ISP, cho việc tích hợp hệ thống SI, hệ thống mạng giám sát.. Thiết bị được thiết kế dựa trên 2 công nghệ mạng mạng lõi: Ethernet và VDSL2. Cùng với đó hãng Planet cũng phát triển VDSL2 CPE (trang bị cho phía khách hàng), đó là dòng thiết bị VC-23x CPE; đáp ứng tốc độ truyền dữ liệu nhanh trên đường dây điện thoại sẵn có, cung cấp giải pháp tuyệt vời cho kết nối ở khoảng cách xa.

Mỗi giao diện VDSL2 trên thiết bị VC-820M cung cấp 2 cổng điện thoại giao diện đồng, cho kết nối VDSL2 và cho kết nối POTS. Để chia sẻ đường dây điện thoại hiện có, các thiết bị VC-820M hỗ trợ tích hợp bộ chia POTS giúp cho việc truyền tiếng nói và dữ liệu trên cùng dây mà không bị gián đoạn.

Kết nối tốc độ cao cho ISP/ cho các thiết bị Triple Play

Với nhu cầu kết nối băng thông rộng cho hộ gia đình với nhu cầu truyền thông và giải trí. Công nghệ VDSL2 là phương tiện truyền thống kế tiếp để hỗ trợ việc tích hợp các dịch vụ và cung cấp tốc độ truyền tải nhanh hơn tốc độ hiện tại của modem và công nghệ ADSL. VC-820M hỗ trợ Ethernet qua VDSL EoVDSL cung cấp khả năng tải xuống tới 100Mbps và cung cấp nhiều dịch vụ đa truyền thông trong hệ thống mạng nội bộ:

  • IPTV/HDTV
  • VOD (video theo yêu cầu)
  • VoIP
  • Hội thảo truyền hình/ Thoại hình ảnh
  • Game trực tuyến
  • Phát thanh qua Internet/ nhạc trực tuyến
  • Giáo dục qua khoảng cách xa

Thiết bị VC-820M mang đến băng thông lớn đảm bảo cho việc hoạt động nhiều dịch vụ cùng lúc với giải trí gia đình và truyền thông.

Đảm bảo tính năng QoS trên lưu lượng với những ứng dụng dịch vụ

Các thiết bị chuyển mạch VDSL2 hỗ trợ những tính năng QoS mạnh mẽ theo từng cổng như: Port-Based, chuẩn ưu tiên 802.1p và tính năng IP TOS/ DSCP. Thiết bị đáp ứng hiệu suất tốt nhất cho các ứng dụng luồng Video trên đường truyền hoặc dịch vụ VoIP giúp nâng cao lợi thế cạnh tranh cho doanh nghiệp trong việc hạn chế tài nguyên mạng.

Lựa chọn tốc độ VDSL2 cho những dịch vụ khác nhau

Thông qua giao diện quản lý, người quản trị có thể kiểm soát được tốc độ truyền trên mỗi giao diện VDSL2. Hệ thống mạng viễn thông hay các nhà cung cấp dịch vụ có thể ngay trực tiếp tăng hoặc giảm băng thông theo những yêu cầu khác nhau.

Quản lý hiệu quả

VC-820M đáp ứng cho việc phát triển hệ thống mạng hiện tại và mở rộng trong tương lai, thiết bị hỗ trợ cấu hình dòng lệnh qua giao thức telnet và giao diện console, giao diện quản lý WEB và SNMP để đáp ứng mọi yêu cầu quản lý. Nhờ tích hợp giao diện quản lý WEB, thiết bị chuyển mạch VDSL2 hỗ trợ việc quản lý được dễ dàng, cấu hình chính xác, quản lý độc lập.Thiết bị chuyển mạch VDSL2 này hỗ trợ giao thức SNMP và có thể giám sát thông qua các phần mềm quản lý cơ bản. Cho quản lý thông qua dòng lệnh, thiết bị chuyển mạch VDSL2 có thể truy cập thông qua Telnet và cổng console. Hơn thế nữa thiết bị VDSL2 cũng hỗ trợ tính năng quản lý từ xa nhờ kết nối SSL mã hóa nội dung các gói tin tại mỗi phiên. Những tính năng trên giúp cho việc quản lý được hiệu quả với môi trường internet mà không cần gắn thêm hệ thống an toàn về phần cứng hay phần mềm.

Đặc tính lớp 2 mạnh mẽ

Giúp cho việc quản lý hiệu quả, VC-820M có thể cấu hình những tính năng quản lý cơ bản thông qua giao diện web như: Cấu hình tốc độ cho cổng, Cấu hình tính năng Link Aggregation, IEEE802.1Q VLAN và Q-in-Q VLAN, cấu hình Port Mirroring, Rapid Spanning tree và các chính sách quản lý truy cập ACL. Ngoài ra phiên bản firmware của thiết bị cũng hỗ trợ những tính năng như IGMP snooping, QoS, tính năng broadcast storm và quản lý băng thông để tối ưu tài nguyên băng thông mạng.

Tính năng an ninh

VC-820 hỗ trợ danh sách quản lý truy cập ACL cho lớp 3 và lớp 4 trong hệ thống mạng, để loại bỏ những lưu lượng không mong muốn. Cơ chế bảo vệ của thiết bị bao gồm xác thực RADIUS và xác thực trên cổng 802.1X. Hơn nữa thiết bị cũng hỗ trợ lọc địa chỉ MAC, địa chỉ MAC tĩnh, mỗi ràng buộc giữa địa chỉ IP/ địa chỉ MAC và an ninh theo từng cổng để thực thi những chính sách an ninh cho các thiết bị đầu cuối. Người quản trị sẽ xây dựng nhanh những chính sách bảo mật cho hệ thống với thời gian ít hơn.

Mô hình ứng dụng

Triển khai kết nối khoảng cách xa với cáp quang FTTx

vc 820m mh1

Giải pháp cho môi trường MTU/ MDU/ Khách sạn

vc 820m mh2

Đặc tính kỹ thuật

Những đặc tính chung

Đặc tính VDSL

  • Hỗ trợ 8 kết nối VDSL2 ở chế độ song công thông qua giao diện RJ-11
  • Hỗ trợ 8 đường POT tương ứng thông qua giao diện RJ-11
  • Tích hợp bộ chia Splitter cho mỗi cổng VDSL
  • Tự động điều chỉnh tốc độ kết nối VDSL (thông qua khoảng cách và chất lượng cáp)

Giao dện Ethernet

  • Hỗ trợ 2 giao diện combo (TP và SFP) 10/ 100/ 1000 Mbps
  • Hỗ trợ tính năng tự nhận cáp chéo Auto-MDI/MDI-X trên cổng Gigabit RJ-45

Đặc tính VDSL2

  • Mang đến giải pháp kết nối cho trụ sở chính và tiết kiệm chi phí
  • Tương thích với chuẩn ITU-T G993.2 VDSL2
  • Hỗ trợ mã hóa dòng DMT trong VDSL
  • Hỗ trợ tốc độ truyền trong chế độ đối xứng tới 100/100 Mbps
  • Khoảng cách kết nối với dây cáp đồng tới 1.4 km
  • Lựa chọn tốc độ và nhiễu SNR
  • Tích hợp khả năng bảo vệ trên bề mặt đế chống lại sự phá hủy khi đạt mức năng lượng cao
  • Đáp ứng cho việc truyền đồng thời cả dữ liệu và thoại trên cùng đường dây đồng sẵn có
  • Hỗ trợ kiểm soát tốc độ tải xuống tải lên trên mỗi cổng

Đặc tính lớp 2

  • Hiệu quả hoạt động cao với cấu trúc Store-and-Forward, bộ lọc run/CRT loại bỏ những gói tin lỗi để tối ưu hóa băng thông
  • Hỗ trợ tính năng kiểm soát Broadcast/ Multicast/ Unicast
  • Hỗ trợ VLAN:

– IEEE 802.1Q Tag-based VLAN

– Hỗ trợ VLAN theo cổng Port-Based

– Hỗ trợ VLAN Stacking Q-in-Q VLAN

– Hỗ trợ GVRP cho quản lý VLAN động

– Hỗ trợ bảo vệ trên từng cổng PVE.

  • Hỗ trợ tính năng Link Aggregation:

– IEEE 802.3ad LACP

– Hỗ trợ Static runk tương thích với chuẩn Ether Channel Cisco.

  • Hỗ trợ tính năng gi­ao thức Spanning Tree:

– STP, IEEE 802.1d

– MSTP, IEEE 802.1s.

  • Hỗ trợ tính năng Port Mirror để giám sát lưu lượng vào ra trên mỗi cổng

QoS

  • Hỗ trợ 4 hàng đợi trên mỗi cổng
  • Xác định lưu lượng ưu tiên:

– IEEE 802.1p CoS

– IP TOS/ DSCP

– Ưu tiên theo cổng.

  • Hỗ trợ các chính sách ưu tiên và WRR CoS
  • Xác định QoS cho dịch vụ thoại theo ứng dụng nguồn và đích

Multicast

  • Hỗ trợ IGMP v1/ v2
  • Hỗ trợ chế độ Querier

An ninh

  • Hỗ trợ bảo mật IEEE 802.1x trên mỗi cổng và kiểm soát truy nhập
  • Hỗ trợ xác thực Radius
  • Hỗ trợ danh sách quản lý truy cập ACL trên lớp 2 lớp 3 và lớp 4
  • Hỗ trợ lọc theo địa chỉ MAC và địa chỉ MAC nguồn/ tính năng Port Binding
  • An ninh trên từng cổng theo địa chỉ MAC nguồn

Quản lý

  • Giao diện quản lý: dòng lệnh Telnet; giao diện quản lý web; quản lý SNMP v1, v2c, v3
  • Hỗ trợ tính năng DHCP Client tự nhận IP
  • Hỗ trợ tính năng LLDP cho quản lý mạng đơn giản
  • Hỗ trợ DHCP Relay
  • Tích hợp tính năng TFTP
  • Hỗ trợ nâng cấp firmware qua TFTP và HTTP
  • Hỗ trợ 4 nhóm RMON 1, 2, 3 ,9
  • Hỗ trợ SNMP cho trạng thái giao diện
  • Hỗ trợ tính năng Ping
  • Hỗ trợ phím reset
  • Hỗ trợ giao diện console RS-232

Thông số kỹ thuật

Model VC-820M
Hardware Specification
VDSL Interface 8-Port VDSL2, RJ-11 connectors
8-Port POTS/Telephone, RJ-11 connectors
1000Mbps Copper Ports 2 10/100/1000Mbps RJ-45 Auto-negotiation, Auto MDI/MDI-X
SFP / mini-GBIC Slots 2 1000Base-SX/LX/BX, shared with Port-9 and Port-10
Console 1 x RS-232 Serial Port (DB9, 57600, N, 8, 1)
Surge Protect 3KV
Switch Architecture Store-and-Forward
Switch Fabric 5.6Gbps / non-blocking
Switch Throughput 4.16Mpps @64Bytes
Address Table 8K entries
Share Data Buffer 256Kbytes
Maximum Frame Size 9K Bytes
Flow Control Back pressure for Half-Duplex
IEEE 802.3x Pause Frame for Full-Duplex
LED System: Power, Status
Alert: FAN 1, FAN 2, FAN 3 alert
VDSL: VDSL Link/Sync.
Gigabit Port: 1000 Link/Active, 100 Link/Active
Reset Button < 5 sec: System reboot
> 10 sec: Factory Default
Dimension (W x D x H) 440 x 200 x 44 mm, 1U height
Weight 2.9 kg
Power Requirement 100~240V AC, 50-60 Hz
Power Consumption / Dissipation

 

58 Watts maximum / 184 BTU/hr maximum
Other Reset Button for system reset and Reset to factory default
VDSL2
VDSL2 Standard Comply with ITU-T G.993.1 and G.993.2.
Supports provisioning the VDSL optional band (25K to 138K Hz) usage

 

Band Plan Selectable band plan for each VDSL line on a per port basis
Band plan A:
 - Profile 998, Annex A of G.993.1; Optimized for symmetric services

 

Band plan B:
 - Profile 997, Annex B of G.993.1 ; Optimized for asymmetric services

 

Profile Selectable spectrum profile of 8a/b/c/d, 12a/b, 17a, and 30a for frequency bands (Annex A, B and C) defined in G.993.2

 

Encoding VDSL-DMT
VDSL2 Features Selectable rate limit control
Selectable target SNR (signal to Noise Ratio) mode
POTS voices pass through
Layer 2 Function
Management Interface Console, Telnet, Web Browser, SSL, SNMPv1 / v2c / v3
Gigabit Port Configuration Port disable / enable
Auto-negotiation
10/100/1000Mbps full and half duplex mode selection
Flow Control disable / enable
Gigabit Port Status Display each port’s speed duplex mode, link status and Flow control status.

 

Auto-negotiation status, trunk status.
Port Mirroring TX / RX / Both
1 to 1 monitor
Bandwidth Control Ingress / Egress rate limit control
Gigabit Port:
 • Allow to configure per 128Kbps
VDSL2 Port:
 • Allow to configure per 5Mbps
VLAN IEEE 802.1Q Tag-based VLAN, up to 256 VLANs groups, out of 4041 VLAN IDs

 

Port-based VLAN
GVRP, up to 128 dynamic VLAN groups
Q-in-Q tunneling
Private VLAN Edge(PVE / Protected port) with two protected port groups

 

Link Aggregation Static Port Trunk
IEEE 802.3ad LACP (Link Aggregation Control Protocol)
Supports 13 groups of 8-Port trunk support
QoS 4 priority queue
Traffic classification based on
 - Port priority
 - 802.1p priority
 - DSCP/TOS field in IP Packet
VoIP QoS by application protocol no.
IGMP Snooping IGMP (v1/v2) Snooping, up to 256 multicast Groups
Access Control List IP-Based Layer 3 / Layer 4 ACL
Up to 220 ACL rule entries
Security Port Security (Disable Per Port of MAC Address Learning )
Static MAC, MAC Filter, IP/MAC Binding
SNMP MIBs RFC-1213 MIB-II
RFC-2863 Interface MIB
RFC-2665 EtherLike MIB
RFC-1493 Bridge MIB
RFC-2819 RMON MIB (Group 1, 2, 3,9)
RFC-2737 Entity MIB
Standards Conformance
Regulation Compliance FCC Part 15 Class A, CE
Standards Compliance IEEE 802.3:10Base-T
IEEE 802.3u:100Base-TX
IEEE 802.3z:1000Base- SX/LX
IEEE 802.3ab:1000Base-T
IEEE 802.3x: Flow Control and Back pressure
IEEE 802.3ad:Port trunk with LACP
IEEE 802.1D:Spanning Tree Protocol
IEEE 802.1w:Rapid Dpanning Tree Protocol
IEEE 802.1p:Class of Service
IEEE 802.1Q:VLAN Tagging
IEEE 802.1x:Port Authentication Network Control
ITU-T: G.993.1 (VDSL)
    G.997.1
    G.993.2 VDSL2 (Profile 30a Support), Annex A
RFC 768:UDP
RFC 793:TFTP
RFC 791:IP
RFC 792:ICMP
RFC 2068:HTTP
RFC 1112:IGMP version 1
RFC 2236:IGMP version 2
Cables • VDSL2: twisted-pair telephone wires (AWG24 or better) up to 1.4km

 

• 10/100Base-TX: 2-Pair UTP Cat.5, up to 100m (328ft)
• 1000Base-T: 4-pair UTP Cat 5E, up to 100m
• 1000Base-SX: 50/125µm and 62.5/125µm fiber-optic cable, up to 550m

 

• 1000Base-LX: 9/125µm fiber optic cable, up to 10km 50/125µm and 62.5/125µm fiber-optic cable, up to 550m

 

Environment
Operating Temperature: 0 ~ 50 Degree C
Relative Humidity: 10~ 90% (non-condensing)
Storage Temperature: -10 ~ 70 Degree C
Relative Humidity: 10~ 90% (non-condensing)

 

Thông tin đặt hàng

VC-820M 8-Port VDSL2 + 2-Port Gigabit TP/SFP Combo Managed Switch
5 đánh giá cho 8 Port VDSL2 + 2 Port Gigabit TP/ SFP Combo Managed Switch VC-820M
5.0 Đánh giá trung bình
5 100% | 5 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá 8 Port VDSL2 + 2 Port Gigabit TP/ SFP Combo Managed Switch VC-820M
  1. Đinh Thị Mai Phương Đã mua tại mangthanhcong.vn

    Rất hài lòng với mua hàng ở đây. Sản phẩm chất lượng, giao hàng nhanh, người bán tư vấn rất nhiệt tình.

  2. Hồ Quang Hiếu Đã mua tại mangthanhcong.vn

    Sản phẩm đúng như mô tả của shop, đóng gói chắc chắn, thời gian vận chuyển nhanh

  3. Đỗ Duy Khang Đã mua tại mangthanhcong.vn

    Rất hài lòng với cả sản phẩm và dịch vụ. Giao hàng nhanh, đóng gói cẩn thận, người bán tư vấn tốt.

  4. Trần Thị Mai Đã mua tại mangthanhcong.vn

    Đóng gói cẩn thận

  5. Vũ Minh Quang Đã mua tại mangthanhcong.vn

    Mua sắm ở đây là trải nghiệm tuyệt vời, sản phẩm đúng như quảng cáo, giao hàng nhanh.

Hỏi đáp

Không có bình luận nào

0914453166