IGT-815AT – Bộ chuyển đổi quang điện chuẩn công nghiệp 100/1000BASE-X sang 10/100/1000BASE-T thiết kế nhỏ gọn

(Chưa bao gồm VAT)

Mua ngay Đặt hàng nhanh

Với khả năng vận chuyển trên toàn quốc và giao hàng trong ngày tại HCM, chúng tôi cam kết đem đến sự thuận tiện và tin cậy cho bạn. Đặc biệt, chúng tôi cung cấp dịch vụ giao hàng đến các nước lân cận như Cam, Lào và nhiều quốc gia khác. Hãy đặt hàng ngay hôm nay để trải nghiệm sự chuyên nghiệp và nhanh chóng từ dịch vụ của chúng tôi!

Kích thước nhỏ gọn và triển khai thuận tiện hơn

PLANET IGT-815AT là Bộ chuyển đổi quang điện Gigabit chuẩn công nghiệp, có một cổng quang SFP 100/1000BASE-X và một cổng đồng 10/100/1000BASE-T, thiết bị có lớp vỏ chắc chắn, kích thước nhỏ gọn chuẩn IP30. Có thể hoạt động dưới nhiệt độ từ -40 đến 75 độ C, IGT-815AT cung cấp truyền dữ liệu đi xa đáng tin cậy, ổn định và liên tục, có thể được cài đặt trong mọi môi trường khắc nghiệt mà không cần quá quan tâm đến không gian.

Khi xu hướng cho cơ sở hạ tầng IIoT (Industrial Internet of Things) ngày càng được đòi hỏi, IGT-815AT được thiết kế đặc biệt để giúp việc triển khai mạng công nghiệp dễ dàng với tính năng Plug and Play. Bên cạnh đó, thiết bị vẫn hoạt động ổn định và đáng tin cậy khi cần truyền tải dữ liệu và nguồn điện nhanh.

download 24

Khả năng kết nối quang giúp mở rộng phạm vi triển khai hệ thống mạng

Khoảng cách tối đa giữa hai thiết bị IP thông qua cáp Ethernet UTP là 100 mét. Để linh hoạt mở rộng phạm vi triển khai của các thiết bị IP, khe cắm SFP của IGT-815AT hỗ trợ các mô-đun 100BASE-FX/1000BASE-X, các module SFP và hơn thế nữa có thể đạt khoảng cách truyền lên tới 120km.

download 66

Phát hiện các tín hiệu trong kết nối

IGT-815AT hỗ trợ tính năng LFP (Link Fault Passthrough – giám sát link được kết nối với media converter) thông qua công tắc DIP tích hợp. Chức năng LFP bao gồm Link Loss Carry Forward (LLCF – chuyển tiếp kết nối đi) và Link Loss Return (LLR – giảm thiểu kết nối mất):

– LLCF có nghĩa là khi một thiết bị được kết nối với bộ chuyển đổi và tín hiệu TP bị mất kết nối thì cổng quang của bộ chuyển đổi sẽ ngắt kết nối tín hiệu truyền.

– LLR có nghĩa là khi một thiết bị được kết nối với bộ chuyển đổi và đường truyền quang bị mất liên kết, cổng quang của bộ chuyển đổi sẽ ngắt kết nối của đường truyền.

Cả hai đều có thể gửi cảnh báo ngay lập tức cho các quản trị viên vấn đề từ đường link kết nối và cung cấp giải pháp hiệu quả để giám sát mạng từ xa.

download 67

Thiết kế dành cho môi trường công nghiệp

IGT-815AT được thiết kế đặc biệt với các bộ phận có chất liệu bền và lớp vỏ chắc chắn để hoạt động ổn định trong môi trường điện nặng và khí hậu khắc nghiệt như sàn nhà máy hoặc tủ điều khiển giao thông bên lề đường. Với phạm vi nhiệt độ hoạt động rộng từ -40 đến 75 độ C, IGT-815AT là thiết bị lý tưởng cho các nhà cung cấp dịch vụ, khuôn viên và khu vực công cộng để triển khai các điểm truy cập không dây ngoài trời, camera IP ngoài trời hoặc điện thoại IP ở mọi nơi một cách dễ dàng và hiệu quả.

Với thiết kế bảo vệ mạnh mẽ

IGT-815AT được thiết kế để bảo vệ Ethernet ESD với khoảng điện áp khi phóng tĩnh điện trực tiếp là ± 6KV DC và phóng tĩnh điện không khí là ± 8KV DC. Nó cũng hỗ trợ khả năng chống sét ± 6KV để cải thiện độ ổn định của sản phẩm và bảo vệ hệ thống mạng của người dùng khỏi sự ảnh hưởng ESD, đảm bảo dòng hoạt động không bị dao động.

Cài đặt linh hoạt và dễ dàng trong không gian hạn chế

IGT-815AT có kích thước nhỏ gọn được thiết kế đặc biệt để lắp đặt trong không gian hẹp, chẳng hạn như tường bao quanh. Nó có thể được lắp đặt bằng cách gắn tường cố định hoặc đường ray DIN, do đó làm cho khả năng sử dụng của nó linh hoạt và dễ dàng hơn ở bất kỳ không gian nào.

download 68

Phạm vi điện áp rộng

IGT-815AT hỗ trợ một loạt các điện áp đang sử dụng trên toàn thế giới. Nó cũng cung cấp đầu vào phân cực ngược từ 9V DC đến 48V DC cho các ứng dụng có tính sẵn sàng cao.

Mô hình ứng dụng

Độ tin cậy và bảo mật cao

IGT-815AT Bộ chuyển đổi quang điện chuẩn công nghiệp cung cấp tốc độ Gigabit. Nó cung cấp độ tin cậy và tính năng bảo mật rất cao để đảm bảo hoạt động liên tục trong môi trường khắc nghiệt như việc vận chuyển, nhà máy, ngoài trời và những nơi có nhiệt độ cực thấp hoặc cao. Hơn nữa, IGT-815AT cũng tương thích với các module SFP 100Mbps và 1000Mbps để cung cấp kết nối mạnh mẽ, ổn định và khoảng cách xa và triển khai mạng công nghiệp linh hoạt.

Mạng cáp quang cho ISP, doanh nghiệp và gia đình

Với hiệu suất truyền dữ liệu ổn định và cài đặt dễ dàng, IGT-815AT có thể xây dựng giải pháp mạng ISP như FTTH (Fiber to the Home), FTTC (Fiber to the Curb) cho ISP hoặc FTTB (Fiber to the Building) cho doanh nghiệp, mạng văn phòng nhỏ.

Đặc tính kỹ thuật

Cổng vật lý

1 cổng 10/100/1000BASE-T RJ45

Một khe SFP, hỗ trợ 2 transceiver 1000BASE-X và 100BASE-FX

Tính năng lớp 2

Hỗ trợ tự động đàm phán và chế độ song công/bán song công 10/100Mbps, và chế độ song công hoàn toàn 1000Mbps trên cổng RJ45

Ngăn chặn mất gói với áp suất ngược (bán song công) và điều khiển luồng khung tạm dừng IEEE 802.3x (song công hoàn toàn)

Phần cứng

Công tắc DIP: Lựa chọn chế độ LFP (Link Fault Passthrough)

Lớp vỏ và lắp đặt trong môi trường công nghiệp

Vỏ kim loại chuẩn IP30

Thiết kế DIN-rail và treo tường

Nguồn 48V ~ 56V bảo vệ phân cực ngược

Kết nối block đầu cuối di động

Hỗ trợ bảo vệ Ethernet ESD 6000 VDC

Nhiệt độ hoạt động -40 đến 75 độ C

Thiết kế bảo vệ khi rơi tự do, chống sốc và chống rung trong môi trường công nghiệp

Thông số kỹ thuật

Hardware Specifications
Copper Port 10/100/1000BASE-T Ethernet TP interface. Maximum 100m distance.

Auto-negotiation, auto MDI/MDI-X

SFP Slot 1000BASE-SX/LX/BX SFP interface

Compatible with 100BASE-FX SFP

Flow Control Back pressure for half duplex mode

IEEE 802.3x pause frame for full duplex mode

Maximum Frame Size 9K
LED System: Power (Green)

Fiber 100/1000BASE-X: LNK/ACT (Green)

TP 10/100/1000BASE-T: LNK/ACT(Green), 1000(Amber)

Dimensions (W x D x H) 30 x 70 x 104 mm
Weight 251g
Power Requirements DC 9~48V, supports reverse polarity protection
Power Consumption System ON without loading

DC 9V: 0.54W/1.84BTU

DC 24V: 0.24W/0.81BTU

DC 48V: 0.24W/0.81BTU

Full loading

DC 9V: 1.98W/6.75BTU

DC 24V: 1.92W/6.55W

DC 48V: 1.92W/6.55W

DIP Switch Link Fault Passthrough Enable/Disable
Enclosure IP30 metal case
Installation DIN-rail kit and wall-mount ear
ESD Protection 6KV DC
Cables 10/100/1000BASE-T:

2-pair UTP Cat. 3, 4, 5, 5e, 6 (maximum 100 meters)

EIA / TIA-568 100-ohm STP (maximum 100 meters)

100BASE-FX/1000BASE-SX/LX:

Multi-mode: 50/125μm or 62.5/125μm optical fiber

Single-mode: 9/125μm optical fiber

Standards Conformance
Regulatory Compliance FCC Part 15 Class A, CE
Protocols and Standards Compliance IEEE 802.3 Ethernet

IEEE 802.3u Fast Ethernet

IEEE 802.3ab Gigabit Ethernet

IEEE 802.3z Gigabit Ethernet over Fiber Optic

IEEE 802.3x Flow Control

IEEE 802.3az Energy Efficient Ethernet (EEE)

Stability Testing IEC60068-2-32 (free fall)

IEC60068-2-27 (shock)

IEC60068-2-6 (vibration)

Environment
Temperature Operating: -40~75 degrees C

Storage: -40~85 degrees C

Humidity Operating: 5~90% (non-condensing)

Storage: 5~90% (non-condensing)

Thông tin đặt hàng

IGT-815AT Industrial Compact 100/1000BASE-X to 10/100/1000BASE-T Media Converter
4 đánh giá cho IGT-815AT – Bộ chuyển đổi quang điện chuẩn công nghiệp 100/1000BASE-X sang 10/100/1000BASE-T thiết kế nhỏ gọn
5.0 Đánh giá trung bình
5 100% | 4 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá IGT-815AT – Bộ chuyển đổi quang điện chuẩn công nghiệp 100/1000BASE-X sang 10/100/1000BASE-T thiết kế nhỏ gọn
  1. Trịnh Thị Thu Hà Đã mua tại mangthanhcong.vn

    Sản phẩm chất lượng tốt, đáp ứng kỳ vọng. Dịch vụ giao hàng nhanh chóng, người bán thân thiện.

  2. Hồ Quang Hiếu Đã mua tại mangthanhcong.vn

    Rất hài lòng với chất lượng sản phẩm. Giao hàng nhanh, đóng gói cẩn thận, dịch vụ khách hàng tuyệt vời.

  3. Hồ Ngọc Bảo Đã mua tại mangthanhcong.vn

    Giao hàng trong vòng 24h, không thể tin được! Sản phẩm sử dụng tốt, rất đáng đồng tiền.

  4. Trần Thị Mai Đã mua tại mangthanhcong.vn

    Rất hài lòng với cả sản phẩm và dịch vụ. Giao hàng nhanh, đóng gói cẩn thận, người bán tư vấn tốt.

Hỏi đáp

Không có bình luận nào

0914453166