IFGS-1822TF – Switch công nghiệp 16-port 10/100TX + 2-port Gigabit TP/SFP Combo Ethernet (-40~75oC)

(Chưa bao gồm VAT)

Mua ngay Đặt hàng nhanh

Các tính năng mạnh mẽ cho mạng Ethernet công nghiệp với cấu hình Plug and Play

Được thiết kế cho các môi trường công nghiệp nặng, thiết bị IFGS-1822TF mới của PLANET gồm 16 cổng 10/100BASE-TX, 2 cổng Gigabit copper/SFP combo và hệ thống điện dự phòng. Thiết bị được trang bị các tính năng mạnh mẽ thiết kế cho các mạng Ethernet công nghiệp, cùng với tính năng Plug and Play giúp cấu hình dễ dàng. Với vỏ máy có kích thước nhỏ gọn, đạt chuẩn IP30, thiết bị có thể hoạt động ổn định trong phạm vi nhiệt độ từ -40 đến 75 độ C và có thể được lắp đặt trong mọi môi trường khó khăn mà không bị giới hạn không gian.

download 18Hai cổng Uplink Gigabit

IFGS-1822TF cung cấp thêm hai cổng combo Gigabit TP/SFP giúp tăng băng thông mạng để giảm tắc nghẽn khi hai cổng uplink 10/100/1000BASE-T được sử dụng để kết nối các thiết bị, như NVR, máy chủ phát trực tuyến video, NAS,… Quản trị viên có thể dễ dàng kết nối các thiết bị mạng cho dù mức độ mở rộng mạng lớn như thế nào.

Giải pháp mở rộng khoảng cách linh hoạt

Thông qua hai khe SFP tốc độ Gigabit được chia sẻ, nó cũng có thể kết nối với transceiver 1000BASE-SX/LX SFP (Small Form-factor Pluggable) để liên kết với switch trục chính và trung tâm giám sát ở khoảng cách xa. Khoảng cách có thể được kéo dài từ 550 mét (multi-mode fiber) đến 120 km (sợi quang đơn mode hoặc sợi WDM). Chúng rất phù hợp cho các ứng dụng trong các trung tâm dữ liệu công nghiệp và phân phối.

Thiết kế phù hợp với môi trường công nghiệp

IFGS-1822TF thiết kế nguồn điện tích hợp với dải điện áp rộng (12 đến 48V DC hoặc 24V AC) phục vụ nhiều loại thiết bị yêu cầu 2 nguồn điện đầu vào hoặc dự phòng. Thiết bị cũng có thể chống lại nhiễu điện từ và sự thay đổi dòng điện đột ngột thường thấy ở nhà máy hoặc trong các tủ điều khiển giao thông lề đường.

Thiết kế với các chức năng bảo vệ mạnh mẽ

IFGS-1822TF được thiết kế để chống Ethernet ESD với khoảng điện áp khi phóng tĩnh điện trực tiếp là ± 6KV DC và phóng tĩnh điện không khí là ± 6KV DC. Nó cũng hỗ trợ khả năng chống sét ± 6KV để cải thiện độ ổn định của sản phẩm và bảo vệ hệ thống mạng của người dùng khỏi sự ảnh hướng ESD, đảm bảo dòng hoạt động không bị dao động.

Tiết kiệm năng lượng

IFGS-1822TF, được tích hợp với các công nghệ mạng tiết kiệm năng lượng, thân thiện với môi trường dựa trên giao thức tiết kiệm năng lượng IEEE 802.3az Energy Efficient Ethernet (EEE), có thể tiết kiệm năng lượng tới 50% nhưng vẫn duy trì hiệu suất cao.

– Tiết kiệm điện khi kết nối bị ngắt

Tiết kiệm năng lượng của Link Down vượt xa các thông số kỹ thuật của IEEE để tự động giảm mức tiêu thụ năng lượng cho một cổng nhất định khi không có kết nối. Với công nghệ tiết kiệm năng lượng khi không có kết nối, IFGS-1822TF sẽ tự động điều chỉnh mức sử dụng năng lượng của các cổng bị tắt hoặc không kết nối với thiết bị mạng.

– Thang đo năng lượng thông minh dựa trên chiều dài cáp

Thang đo công suất thông minh là một thuật toán thông minh chủ động xác định mức năng lượng phù hợp theo chiều dài cáp. Khi IFGS-1822TF được kết nối với cáp Ethernet ngắn hơn 20m, một thiết bị có thể tiết kiệm năng lượng tối đa vì IFGS-1822TF sẽ tự động phát hiện chiều dài cáp Ethernet và giảm mức sử dụng năng lượng. Thiết bị được kết nối có thể giảm đáng kể mức tiêu thụ năng lượng tổng thể, góp phần tiết kiệm năng lượng.

download 23

Mô hình ứng dụng

Chuyển mạch cấp công nghiệp để xây dựng mạng tự động hóa và bảo mật

Vỏ kim loại được xếp hạng I30 của IFGS-1822TF được thiết kế đặc biệt cho các ngành công nghiệp nặng, như nhà máy, bến cảng, nhà kho, v.v. Thích hợp cho các tòa nhà nơi yêu cầu bảo mật nghiêm ngặt, IFGS-1822TF, với mười sáu cổng Fast Ethernet, có thể dễ dàng xây dựng hệ thống điện thoại IP, hệ thống giám sát IP, hệ thống kiểm soát an ninh và nhóm AP không dây trong môi trường Công nghiệp khắc nghiệt.

download 24

Giải pháp FTTX cho ứng dụng MAN

Để xây dựng giải pháp mạng FTTH (Fiber to the Home) hoặc FTTC (Fiber to the Curb) cho các ISP và FTTB (Fiber to the Building) cho các doanh nghiệp, các khoảng cách khác nhau của các bộ thu phát SFP và Bidi (WDM) là tùy chọn cho khách hàng. Với hai khe SFP tốc độ Gigabit được tích hợp, khoảng cách triển khai của IFGS-1822TF có thể được mở rộng lên tới 120 km (sợi quang đơn mode), cung cấp dịch vụ cạnh hiệu suất cao cho các giải pháp FTTx. IFGS-1822TF là giải pháp lý tưởng cho các nhà cung cấp dịch vụ như ISP và viễn thông để xây dựng Mạng khu vực đô thị (MAN) dựa trên công nghệ sợi.

download 25

Đặc tính kỹ thuật

Cổng vật lý

16 cổng 10/100BASE-TX RJ45 với chức năng tự động phát hiện cáp chéo MDI/MDI-X

2 cổng combo 10/100/1000BASE-T và 1000BASE-X

Tính năng lớp 2

Tuân thủ tiêu chuẩn Ethernet IEEE 802.3 10BASE-T, IEEE 802.3u 100BASE-TX

Hỗ trợ auto-negotiation và chế độ 10/100Mbps half/full duplex

Ngăn chặn mất gói với áp suất ngược (half-duplex) và điều khiển luồng khung tạm dừng IEEE 802.3x (full-duplex)

Tuân thủ IEEE 802.3az Energy Efficient Ethernet (EEE)

IEEE 802.1p CoS

Hỗ trợ 16K địa chỉ MAC

Tự động học địa chỉ và aging địa chỉ

Thiết kế và lắp đặt cho môi trường công nghiệp

Vỏ kim loại IP30

Thiết kế DIN-rail và treo tường

12 đến 48V DC, nguồn dự phòng với bảo vệ phân cực ngược

Đầu vào nguồn 24 V

Hỗ trợ chống ESD 6000 VDC

Nhiệt độ hoạt động -40 đến 75 độ C

Chống rơi tự do, chống sốc và chống rung trong môi trường công nghi

Thông số kỹ thuật

Hardware Specifications
Fast Ethernet Copper Ports 16 10/100BASE-TX RJ45 auto-MDI/MDI-X ports  
Gigabit Ethernet Copper Ports Two 10/100/1000BASE-T RJ45 auto-MDI/MDI-X ports

(shared with Port-17 and Port-18)

 
SFP Slots Two 1000BASE-SX/LX/BX SFP interfaces (shared with Port-17 and Port-18)  
Switch Architecture Store-and-Forward  
Switch Fabric 7.2Gbps (non-blocking)  
Throughput (packet per second) 5.36Mpps@ 64 bytes  
Address Table 16K entries, automatic source address learning and aging  
Shared Data Buffer 4Mbits  
Flow Control IEEE 802.3x pause frame for full duplex

Back pressure for half duplex

 
ESD Protection 6KV DC  
Enclosure IP30 metal case  
Installation DIN-rail kit and wall-mount kit  
Connector Removable 6-pin terminal block for power input

Pin 1/2 for Power 1, Pin 3/4 for fault alarm, Pin 5/6 for Power 2

 
Alarm One relay output for power failure. Alarm relay current carry ability: 1A @ 24V DC  
Dimensions (W x D x H) 66 x 107 x 152 mm  
Weight 300g  
Power Requirements Dual 12~48V DC or one 24V AC  
Power Consumption Max. 6.3 watts/21.4BTU (Ethernet full loading)  
Standards Conformance
Regulatory Compliance FCC Part 15 Class A, CE  
Stability Testing IEC60068-2-32 (free fall)

IEC60068-2-27 (shock)

IEC60068-2-6 (vibration)

 
Standards Compliance IEEE 802.3 10BASE-T

IEEE 802.3u 100BASE-TX

IEEE 802.3ab Gigabit 1000T

IEEE 802.3z Gigabit SX/LX

IEEE 802.3x flow control and back pressure

IEEE 802.1p Class of Service

IEEE 802.3az Energy Efficient Ethernet (EEE)

 
Environment
Operating Temperature -40 ~ 75 degrees C  
Storage Temperature -40 ~ 85 degrees C  
Humidity 5 ~ 95% (non-condensing)

Thông tin đặt hàng

FGS-1822TF Industrial 16-Port 10/100TX + 2-Port Gigabit TP/SFP Combo Ethernet Switch (-40~75 degrees C)
Đánh giá IFGS-1822TF – Switch công nghiệp 16-port 10/100TX + 2-port Gigabit TP/SFP Combo Ethernet (-40~75oC)
0.0 Đánh giá trung bình
5 0% | 0 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá IFGS-1822TF – Switch công nghiệp 16-port 10/100TX + 2-port Gigabit TP/SFP Combo Ethernet (-40~75oC)

Chưa có đánh giá nào.

Hỏi đáp

Không có bình luận nào

0914453166