8-Port 10/100/1000Mbps + 2 SFP Shared Industrial Gigabit Switch with Wide Operating Temperature

(Chưa bao gồm VAT)

Mua ngay Đặt hàng nhanh

Mở rộng khoảng cách của hệ thống mạng một cách linh hoạt

Sản phẩm PLANET IGS-802T là một thiết bị chuyển mạch Gigabit Ethernet gồm 8-Port cùng với 2 giao thức chia sẻ SFP cung cấp tính năng non-blocking của mạng có dây tốc độ cao và linh hoạt hơn trong việc mở rộng mạng Gigabit Ethernet trong những môi trường công nghiệp phức tạp. Hai khe slot SFP được chia sẻ với port 7 và port 8, và đồng thời cũng tương thích với 1000Base-SX / LX / WDM thông qua SFP (Small Form Factor Pluggable) giao thức truyền nhận cáp quang. Khả năng liên kết các sợi quang đảm bảo thông lượng mạng cho toàn bộ các nút được nối vào mạng và khoảng cách Gigabit Ethernet có thể được mở rộng từ 550 mét (Cáp quang đa mode) lên đến 10/20/30/40/50/70/120 kilomét (cáp quang đơn mode hoặc cáp WDM). Sản phẩm IGS-802T khá phù hợp với các ứng dụng ở trong các trung tâm dữ liệu nhà máy và các nhà phân phối.

download 25

Cách thiết kế chắc chắn dùng cho những môi trường phức tạp

Sản phẩm IGS-802T được trang bị lớp vỏ bảo vệ IP-30 mỏng gọn cho việc triển khai lắp đặt một cách đơn giản trong các môi trường công nghiệp nặng. Với lớp vỏ bảo vệ IP-30, IGS-802T cung cấp sức chịu đựng ở mức độ cao chống lại hiện tượng nhiễu điện từ hay sự tăng vọt điện áp mà thông thường được phát hiện trên các sàn nhà máy hay bên trong curb bên cạnh các tủ điều khiển lưu lượng mạng. Nó có thể hoạt động theo phạm vi nhiệt độ từ -40 to 75 Degree C, sản phẩm IGS-802T có thể được lắp đặt ở trong hầu hết các môi trường phức tạp. IGS-802T cũng cung cấp thanh ray DIN hoặc giá đỡ treo tường để sử dụng hiệu quả hơn trong không gian nội các. Thiết bị IGS-802T còn có 1 nguồn cấp điện tích hợp với điện áp (từ 12 đến 48V DC) cho các ứng dụng toàn cầu với tính sẵn sàng cao yêu cầu nguồn điện đầu vào kép hoặc sao lưu.

Hiệu suất chuyển mạch Gigabit mạnh mẽ

Với cáp quang chuyển mạch nội bộ 16Gbps và tính năng Auto-Negotiation trên mỗi cổng Gigabit, thiết bị IGS-802T có thể xử lý lượng lớn các dữ liệu trong 1 cấu trúc bảo mật liên kết tới 1 xương sống(backbone) hoặc máy chủ có công suất lớn. Tính năng kiểm soát lưu lượng cho phép IGS-802T cho phép việc truyền dữ liệu một cách đáng tin cậy và nhanh chóng; toàn bộ các giao thức cáp đồng RJ-45 trong IGS-802T hỗ trợ tính năng Auto-Negotiation 10/100/1000Mbps để tìm ra tốc độ tối ưu thông qua cáp 5, 6 hoặc 5e của RJ-45. Việc hỗ trợ tính năng Auto-MDI / MDI-X tiêu chuẩn để phát hiện loại hình kết nối tới bất kỳ thiết bị Ethernet nào mà không cần yêu cầu dây cáp thẳng hoặc chéo đặc biệt nào. Thiết bị IGS-802T có 8K MAC Address table và cung cấp tốc độ truyền nhanh các gói tin trong mạng có dây mà không làm mất gói tin; Thông lượng dữ liệu lớn của thiết bị lý tưởng cho hầu hết các môi trường mạng Gigabit.

Mô hình ứng dụng

Switch công nghiệp cho việc truyền và thu thập dữ liệu với hiệu suất cao

IGS-802T được trang bị với 8 cổng 10/100/1000Mbps cung cấp tính năng auto MDI / MDIX và 2 giao thức SFP Gigabit (được chia sẻ ở port 7 & port 8) cung cấp 16Gps non-blocking switch cho cáp quang và 8K MAC Address table để IGS-802T có thể thực hiện việc chuyển nhanh các gói dữ liệu mà không làm mất gói tin. Sản phẩm IGS-802T với các kiểu dáng bằng kim loại mỏng IP 30 thật là lý tưởng cho hầu hết các môi trường đòi hỏi công nghiệp nặng.

download 16

Đặc tính kỹ thuật

Cổng vật lý

8-Port 10/100/1000Base-T RJ-45 với tính năng auto MDI / MDI-X

2 giao thức SFP combo, SFP(Mini-GBIC) chia sẻ với port 7 và port 8

Tính năng của lớp 2

Hỗ trợ tính năng Auto-Negotiation và các chế độ 10/100Mbps half / full duplex và 1000Mbps full duplex

Kiến trúc lưu trữ và chuyển tiếp với hiệu năng cao, bộ lọc runt / CRC loại bỏ các gói tin lỗi để tối ưu hóa băng thông của mạng.

Ngăn ngừa các gói tin bị mất với áp suất ngược (Half-Duplex) và kiểm soát lưu lượng dòng chảyIEEE 802.3x PAUSE (Full-Duplex).

Backplane (chuyển mạch quang): 16Gbps.

Bộ công cụ tìm kiếm địa chỉ tích hợp, hỗ trợ giá trị tuyệt đối 8K địa chỉ MAC.

Tự động dò và mã hóa địa chỉ.

Giao thức CSMA/CD

Lớp vỏ gia công / Lắp đặt

Lớp vỏ bọc kim loại bằng nhôm IP-30 / Bảo vệ.

Thiết kế treo tường và thanh DIN.

Năng lượng dự phòng từ 12 đến 48V DC, với tính năng bảo vệ phân cực ngược và tháo rỡ liên kết giữa các thiết bị đầu cuối để phân quyền chủ và tớ.

Hỗ trợ EFT bảo vệ 6000 VDC cho đường dây điện.

Hỗ trợ bảo vệ 6000 VDC Ethernet ESD.

Nhiệt độ hoạt động từ -40 đến 75 độ C

Thông số kỹ thuật

Model IGS-802T
Hardware Specification
10/100/1000Base-T Ports 8
SFP Interfaces Shared with port 7 & port 8
Dimension (W x D x H) 87 x 135 x 56 mm
Weight 710g
Power Requirement 12~48V DC, Redundant power with polarity reverse protection function
Power Consumption / Dissipation 19 Watts / 64 BTU
Installation DIN rail kit and wall mount ear
Alarm Provides one relay output for power fail

Alarm Relay current carry ability: 1A @ DC 24V

Switch Specification
Switch Processing Scheme Store-and-Forward
Address Table 8K entries
Flow Control Back pressure for half duplex

IEEE 802.3x Pause Frame for full duplex

Switch Fabric 16Gbps
Throughput (packet per second) 11.9Mpps
Maximum Transmit Unit 1632 bytes
Network cables 10/100/1000Base-T:

Cat. 3, 4, 5, 5e, 6 UTP cable (100meters, max.)

EIA/TIA-568 100-ohm STP (100meters, max.)

1000Base-SX:

50/125μm or 62.5/125μm multi-mode fiber optic cable, up to

220/550m(vary on SFP module)

1000Base-LX:

9/125μm single-mode fiber optic cable, up to 10/15/20/30/40/50/

60/70/120km (vary on SFP module)

Standards Conformance
Standards Compliance IEEE 802.3 Ethernet

IEEE 802.3u Fast Ethernet

IEEE 802.3ab Gigabit Ethernet

IEEE 802.3z Gigabit Ethernet

IEEE 802.3x Full-Duplex Flow Control

Regulation Compliance FCC Part 15 Class A, CE
Stability Testing IEC60068-2-32(Free fall)

IEC60068-2-27(Shock)

IEC60068-2-6(Vibration)

Environment
Temperature Operating: -40~75 Degree C

Storage: -40~75 Degree C

Humidity Operating: 5~90% (Non-condensing)

Storage: 5~90% (Non-condensing)

 

Thông tin đặt hàng

IGS-802T 8-Port 10/100/1000Mbps + 2 SFP Shared Industrial Gigabit Switch (-40~75 Degree C)

Phụ kiện đi kèm

GB-GT SFP-Port 1000Base-T Module
MGB-L120 SFP-Port 1000Base-LX mini-GBIC module – 120km
MGB-L30 SFP-Port 1000Base-LX mini-GBIC module – 30km
MGB-L50 SFP-Port 1000Base-LX mini-GBIC module – 50km
MGB-L70 SFP-Port 1000Base-LX mini-GBIC module – 70km
MGB-LA10 SFP-Port 1000Base-LX (WDM, TX:1310nm) mini-GBIC module-10km
MGB-LA20 SFP-Port 1000Base-LX (WDM, TX:1310nm) mini-GBIC module-20km
MGB-LA40 SFP-Port 1000Base-LX (WDM, TX:1310nm) mini-GBIC module-40km
MGB-LB10 SFP-Port 1000Base-LX (WDM, TX:1550nm) mini-GBIC module-10km
MGB-LB20 SFP-Port 1000Base-LX (WDM, TX:1550nm) mini-GBIC module-20km
MGB-LB40 SFP-Port 1000Base-LX (WDM, TX:1550nm) mini-GBIC module-40km
MGB-LX SFP-Port 1000Base-LX mini-GBIC module – 10km
MGB-SX SFP-Port 1000Base-SX mini-GBIC module – 550m
MGB-TL30 SFP-Port 1000Base-LX mini-GBIC module – 30km (-40~75℃)
MGB-TL70 SFP-Port 1000Base-LX mini-GBIC module – 70km (-40~75℃)
MGB-TLX SFP-Port 1000Base-LX mini-GBIC module – 10km (-40~75℃)
MGB-TSX SFP-Port 1000Base-SX mini-GBIC module – 550m (-40~75℃)
1 đánh giá cho 8-Port 10/100/1000Mbps + 2 SFP Shared Industrial Gigabit Switch with Wide Operating Temperature
5.0 Đánh giá trung bình
5 100% | 1 đánh giá
4 0% | 0 đánh giá
3 0% | 0 đánh giá
2 0% | 0 đánh giá
1 0% | 0 đánh giá
Đánh giá 8-Port 10/100/1000Mbps + 2 SFP Shared Industrial Gigabit Switch with Wide Operating Temperature
  1. Ngô Đức Thành Đã mua tại mangthanhcong.vn

    Giao hàng siêu tốc, sản phẩm chất lượng như quảng cáo. Bao bì đẹp và bảo vệ sản phẩm tốt.

Hỏi đáp

Không có bình luận nào

0914453166